Announcement

Collapse
No announcement yet.

**เรื่อง Test ค่า เฟลมเลต ในเกมส์ Devil May Cry 4**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **เรื่อง Test ค่า เฟลมเลต ในเกมส์ Devil May Cry 4**

อยากทราบว่า...เครื่องสเป๊กนี้

CPU
    -AMD 9950 X4 2.60

m/b
    -M4A79 ASUS

ram
    -2048 kingmax bus 1066 2 ตัว

vga
    -GF 9800 GT

อยากทราบว่าทำมัยค่าเฟลมเลตของเกมส์ Devil May Cry 4 มันเทสได้แค่ 60.00 เองอ่ะครับ จากปกติเทศที่เครื่องอื่นที่สเป๊กต่ำกว่านี้ทำมัยวิ่งตั้ง 100.00กว่าๆ...

มีคนบอกว่า AMD ตัวนี้รองรับ ATI มากกว่าใช่มั้ยครับ...แต่สเป๊กสูงขนาดนี้แค่ไม่รองรับแค่นิดเดียวทำให้ค่าในการเทศต่ำขนาดนี้เลยเหรอ...

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ.....

ขอบคุณครับ...

หัวข้ออะไรนะที่มันจะล็อกเฟรตให้เท่ากับรีเฟรตเรตอ่ะ ลองดูงับ

Comment

60ก็ลื่นแล้ว ตาคนเรามันมองเห็นรับ FPS ได้แค่ไม่เกิน 60FPS คับ
      เกินมากกว่านี้แยะไม่ออกหรอก

Comment

V-sync ปรับเป็น off
        ใช่ป่าวหว่า

Comment

ตัวเกมมันมีให้ปรับครับต้องปรับ FPS เป็น variable ไม่งั้นจะโดน fix เป็น 60
          แล้วก็ต้องปิด Vsync ด้วยนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด่วผมจะลองไปปรับดูครับ เด๋วยังไงจะมาโพสบอกอีกทีนะครับ

Comment

V-sync ปิดเลยครับ ..

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ตัวเกมมันมีให้ปรับครับต้องปรับ FPS เป็น variable ไม่งั้นจะโดน fix เป็น 60
                แล้วก็ต้องปิด Vsync ด้วยนะครับ
                ไม่ต้องปรับเป็น variable ตอน benchmark ก็เกิน 60 ครับ ปรับตรงนี้มีผลแค่ตอนเล่นครับ

แต่ Vsync นี่ ตอนผมเปิดแล้วเทส ได้แค่ 60-70 เอง พอปิดแล้วพุ่งกระจายครับอิอิ

Comment

เกมนี้9800gtเอาอยู่ครับ...4670ผมเล่นที่1280*800 VHigh aa4x fpsmax60 เปิดVsync ได้60เฟรมเกือบทุกฉาก(เว้นฉากป่าลดเหลือ55)เกมนี้ถ้าปิดvsyncได้เฟรมเยอะก็จริงแต่ภาพเป็นคลื่นเยอะมากๆ...ผมว่าเปิดvsyncไว้เถอะครับเนียนกว่าเยอะ...

แล้วที่เฟรมค้างที่60หน่ะเพราะไปเปิดfpsmax60ไว้อะครับ...4670ของผมก้ได้b+เหมือนกันตอนลองเทสดู(เฟรมมันหล่นตอนที่เทศฉากป่า)แต่ตอนเล่นเฟรมแทบไม่ตกเล่นเนียนๆเลยครับภาพสวยมาก....

edit:หวายตอบผิดกระทู้...เปิดแทปไว้เยอะจัดเหอๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ตามพี่ข้าวครับ ^^

Comment

เฟรมเรต นะครับ ไม่ใช่ เฟลมเลต

Comment

Working...
                      X