Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ผู้รู้ เกี่ยวกับ 4670

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ผู้รู้ เกี่ยวกับ 4670

เห็นกระแส 4770 มาแรง มีแต่คนอยาก เอาไป cf เลยอยากถามผู้รู้ ว่า 4670 Cf แรงไหมครับ มีใครเคยลองบ้าง อยากทราบครับ ผมใช้ giabite 4670 MB asus p5kpl/1600 E7400 Coolermaster Extreme Power Plus 500W จะคุ้มไหมครับ ลงทุน 4670 อีกตัวนี่ หรือว่าใช้ ตัวเดียว แรงกว่า แนะนำด้วยครับ ได้ทั้ง2ค่ายเลย

p5kpl/1600 เอามา CF ไม่เวิกเท่าไรครับ ความเร็วตกเยอะ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      p5kpl/1600 เอามา CF ไม่เวิกเท่าไรครับ ความเร็วตกเยอะ
      งง ครับ Mainboard มันมีด้วยหรอครับ

Comment

Mainboard ของ asus ไงครับ ถ้าอย่างนั้น ตัวเดียวดีกว่าใช่ไหมครับ สำหรับเมนบอร์ดตัวนี้ สงสัยต้องเปลี่ยนละ ขอบคุณครับ

Comment

M/B asus p5kpl/1600 ตัวนี้ใส่การ์ดจออะไรก็ไม่แรง มันเป็น PCi-E V1.0

Comment

ตัวเดียวดีกว่าครับ เอา p5kpl/1600 มา CF การ์ดตัวที่ 2 มันจะดึงตัวแรกให้ความเร็วต่ำไปนะครับ

Comment

แล้วE5K/EPUตัวนี้ละครับ CFแล้วจะแรงขึ้นไหมครับ

Comment

P5K/EPU สล๊อตการ์ดจอตัวที่ 2 วิ่งแค่ 4x เองไม่เวิก หาเป็น 8*8 หรือ 16*16 ดีกว่าครับ

Comment

เห็นเค้าว่า CF กันแล้วแรงกว่า 4850 อีกมั๊งครับ
                  ลองอ่านรีวืวจากทีมงาน overclockzone ได้ที่นี่ครับ --->> รีวิว HD4670 CF

Comment

เง้อ จะCF หาบอร์ดสำหรับเรื่องนี้โดยเฉพาะดีกว่าค่ะ ราคาประมาณ4800-5000

Comment

4850 ตัวเดียว + ลากเพิ่มทั้ง core และ mem

ยังไงก็แรง

Comment

สนใจเมนบอร์ด p5q Pro ว่าจะเอามาCF 4670 Sapphire ddr4 ดีไหมคับ
                        อีกเรื่อง PSU ใช้ของไรคับ ที่ไหว Icute 650w ไหว ไหมครับ หรือมีตัวไหน แนะนำครับ

Comment

Working...
                        X