Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC cpu ทำให้ vga ร้อนขึ้นรึปล่าว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC cpu ทำให้ vga ร้อนขึ้นรึปล่าว?

เพราะตั้ง pci-e auto ไว้

vpu recover ที่ไม่เคยเ้ด้งก็ เริ่มเด้งเลย

มีส่วน

Comment

Originally posted by beethozart View Post
      เพราะตั้ง pci-e auto ไว้

vpu recover ที่ไม่เคยเ้ด้งก็ เริ่มเด้งเลย
      มีส่วนแต่ไม่มาก ปรับไว้ที่ 100 ดีกว่าครับ แล้วส่วนที่มันเด้งก็ต้องดูอิกที่ว่าตอนใช้งาน cpu มันร้อนแค่ไหนครับ ถ้าซิงค์ดี cpu ไม่ร้อน การ์ดจอไม่ร้อน ก็ให้เพิ่มไฟไปอิก 1 ระดับ หรือจะเพิ่มไฟแรมไปอิก 1 ระดับก็ได้ครับ ถ้ามันยังไม่หาย ขายซื้อใหม่ (ล้อเล่น)

Comment

นิดหน่อย

Comment

pci-e น่าจะล็อคไว้ 101-120 นะครับ

เพิ่มไฟcpuแล้วอาจจะทำให้ไฟไปเลี้ยงการ์ดไม่พอรึปล่าวครับ (ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันรึป่าว คิดออกก็บอกไปน่ะครับ )

Comment

ถ้าเคสปิดมันก็ร้อนขึ้นได้เพราะอบอยู่ด้วยกัน

Comment

ล้อกค่า pci-e ไว้ที่100 ครับ

Comment

100-120

บวกไฟด้วย

ถ้าไหว

Comment

Working...
                X