Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปล่อยWirelessในบ้านทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปล่อยWirelessในบ้านทำไงดีครับ

ปล่อยWirelessในบ้านทำไงดีครับ

ผมมี ADSL แล้ว ของHUAWEl MT880 <ผมเซดให้มันต่ออินเตอร์เน็ตแล้ว

แต่อยากปล่อยWirelessในบ้านทำไงดีครับ

ต้องทำไงบ้าน ผู่รุ้ตอบด้วยครับ แนะนำกันเยอะๆๆนะครับ

ตอบทีครับบบบ รอคำตอบ อิอิ
    Last edited by ExSoMaxZ; 22 May 2009, 14:37:10.

Comment

ไปซื้อ Router Wireless มาต่อ ครับ แล้ว PC ก็ ซื้อ Receiver มาต่อด้วย ครับ

แต่ถ้าเป็น Notebook น่าจะไม่ต้องซื้อ Receiver ครับ

ยี่ห้อ Router ก็ มีให้เลือกเยอะแยะ ครับ ตั้งแต่ ตัวแรงๆ สามสี่พัน จนถึง ตัวละ พันต้นๆ

แนะนำว่า อย่าซื้อของถูกมาใช้อย่างเดียว ครับ เพราะบางที เครื่องอาจต้องอยู่ศุนย์มากว่าบ้านของคุณครับ แล้วอาจมัสัญญาณแรงไม่ถึง ไม่เร็ว อย่างที่ต้งการ ครับ

Comment

Working...
      X