Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครั้งสุดท้ายคับ จะไปซื้อจริงๆแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครั้งสุดท้ายคับ จะไปซื้อจริงๆแล้ว

ผมเคยโพสถามไว้ว่า4670ของSapphireที่เป็นDDR4 PSU300Wจะเอาอยู่มั้ย
    ก็มีหลายท่านบอกว่าไหว แต่บางท่านบอกไม่ไหว

ผมเลยไม่ค่อยมั่นใจอ่าคับ เลยคิดว่าอาจจะเปลี่ยนเป็น4650 DDR2 แต่ไม่รู้จะดีรึป่าวอ่ะคับ เพราะผมคิดว่าความแรงก็น่าจะน้อยกว่าพอสมควรเลย แล้วก็ไม่แน่ใจมีปัญหาเกี่ยวกับความร้อนมั้ย

ขอความเห็นด้วยคับ จะได้เลิกใช้GMA900ซะที - -

computer ในปัจจุบัน ควรจะใช้ PSU แท้ๆ วัตต์เต็มๆ อย่างน้อยๆ 400 วัตต์ขึ้นไปจะดีกว่าครับ
    ช่วยรักษาอุปกรณ์อื่นๆ ในเครื่องด้วย ยอมลงทุนกับเรื่องนี้หน่อย

ถ้าจะเปลี่ยน PSU แนะนำวัตต์เต็มๆ อย่างน้อยๆ เป็นมาตราฐานเครื่องในปัจจุบันได้เลย
    เอาสัก 400-450 วัตต์ เป็นอย่างน้อยครับ

ส่วนถ้าจะเปลี่ยน vga ควรเลือกแบบ 128 bit เป็นอย่างน้อย และควรใช้แรมแบบ ddr3 ไว้ก่อน

Comment

ซื้อ4670ไหวอยู่ครับ ถ้าคุณไม่ได้โหลดหนักอะไรมากมาย ไม่ได้overclockไม่ต้องห่วงไหวครับ

ปล.ในที่นี่คือ 300Wแท้นะครับ (หากpsuแถมเคสกากๆไม่แน่ใจ)

Comment

ถ้า PSU 300 W เป็นตัววัตต์แท้ ก็พอไหวนะ ถ้าจะใช้ 4670

แต่ถ้าเป็น psu ติดเคสทั้่วไป ก็ต้องลองอีกที ฟันธงไม่ได้

Comment

คอมผมเป็นHPรุ่น a718l คับ
          http://www.shop4thai.com/th/product/8561/
          ผมดูไม่เป็นอ่าคับว่าวัตแท้หรือเทียม

แล้วก็ที่จริงผมไม่ค่อยอยากเปลี่ยนPSUน่ะคับ ถ้าเปลี่ยนผมก็เล่น4770เลยดีกว่า เพราะเพิ่มอีกไม่เท่าไหร่

Comment

ผมขอถามว่าถ้าคุณไปซื้อ 4670 มาแล้วปรากฎว่าไฟมันไม่พอ

คุณจะไปซื้อ Psu ใหม่ป่าว ราคา 5-6 ร้อยก็เอาอยู่ละ หรือว่า

ถ้าคุณไม่เอา 4670 แล้วไปเอารุ่นอื่น คุณก็ลองไปคิดดูว่า มันคุ้มไหม (งงมะ)

Comment

4650 มันมี DDR3 ด้วยนะ ของ Sapphire นี่แหล่ะ เห็นที่ M Inter 2,150บาทเอง
              http://www.m-inter.co.th/showall.php?cat1=9

Comment

Originally posted by Nutzarx View Post
                ผมขอถามว่าถ้าคุณไปซื้อ 4670 มาแล้วปรากฎว่าไฟมันไม่พอ

คุณจะไปซื้อ Psu ใหม่ป่าว ราคา 5-6 ร้อยก็เอาอยู่ละ หรือว่า

ถ้าคุณไม่เอา 4670 แล้วไปเอารุ่นอื่น คุณก็ลองไปคิดดูว่า มันคุ้มไหม (งงมะ)
                ถ้าPSU500-600บาทผมก็ยอมซื้อใหม่คับ แต่ผมเช็คราคาตามเว้บ เห็นถูกสุดก้1500

Comment

ผมเปิดฝาCPUดูแล้ว PSUเป็นยี่ห้อHIPRO รุ่นHP-D3057F3Hคับ ไม่แน่ใจว่าเป็นวัตท์แท้รึป่าว

Comment

ไม่น่าจะแท้

ผมว่า ลงทุนเปลี่ยน PSU ใหม่ไปด้วยเลยดีกว่าคับ เพื่ออนาคต ยอมเสียตังครั้งเดียวดีกว่าเสียตังหลายๆรอบ

Comment

วัตต์แท้ไหวแน่นอน 100% แนะนำ คุณนางแม็ก

Comment

'_'a ผมว่า 300w ออกจะน้อยไปซักนิดนะครับ
                        มีเสียวๆอยู่เหมือนกันนะเอ้า

ตอนนี้ผมยังหาสาเหตุ PSU ตัวเก่าของผมไหม้ตอนเอา 4670 DDR4 มาเสียบยังไม่ได้เลยครับ
                        ก็ได้แต่คิดว่า PSU มันไม่ค่อยจะดีนัก และคงครบอายุขัยของมันแล้ว
                        มันก็เลยจัดการไหม้ตัวเองซะ เพื่อให้ผมไ้้ด้เสียตังซื้อของใหม่ -*-

ใกล้สิ้นเดือนแล้วผมก็ไม่ค่อยจะมีตังด้วยเนาะ เลยถือเงินแค่ 600กว่าบาท ลงเรือไปเที่ยวพันทิพย์ อุอุ
                        ไปจ๊ะเอ๋กับ PSU ยี่ห้อ D-tech 650w ในราคา 485บาท มีพัดลม 12cm ให้ด้วยน่ะเอ้า ( ต่อราคาลงได้แค่นี้ครับ )
                        วัตต์ไม่แท้แน่นอน แต่อย่างน้อยๆมันก็คงจ่ายไฟได้ที่ 60-70%
                        ลองคำนวณดูแล้วมันก็คงสามารถจ่ายไฟได้ที่ 400-450w แค่นี้ก็คงเพียงพอกับ 4670 DDR4 ของผมแล้ว
                        ก็จับมันติดมือกลับมา กำลังลงบันไดเลื่อนเจ้าของร้านก็เอายามวิ่งตามมาชี้มาที่ผมว่า ขโมยๆ -0- ( อันนี้ล้อเล่นครับ จ่ายแล้วๆ )

ผมก็จัดการเสียบๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เปิด จนตอนนี้เปิดโหลดบิททิ้งไว้ 2 วันก็สบายๆครับ
                        เล่นเกมกราฟฟิคหนักๆ 5-6 ชั่วโมงก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ^^

ยังไงก็ต้องดูอุปกรณ์ในเครื่องท่านด้วยนะครับ 4670 DDR4 น่้าจะกินไฟประมาณ 140-150w มั๊งครับ

Comment

Originally posted by gemini123 View Post
                          ถ้าPSU500-600บาทผมก็ยอมซื้อใหม่คับ แต่ผมเช็คราคาตามเว้บ เห็นถูกสุดก้1500
                          4670 เอาวัตต์ไม่แท้ก็ได้ครับ 450Watt ยังเอาอยู่เลย ไม่ต้องเป็นพัน

Comment

กินไฟน้อยโคตรครับ ไม่ต้องกลัว

Comment

Working...
                            X