Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยซ่อม billion BiPAC 5200SR2 ที่ flash firmware ผิดบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยซ่อม billion BiPAC 5200SR2 ที่ flash firmware ผิดบ้างครับ

มีใครพอจะทราบแนวทางในการซ่อม router ที่ flash firmware ผิดบ้างครับ

ADSL modem ที่แถมมาจาก true บังเอิญว่าไปโหลด firmware ผิดตัวคับ

ตอนนี้เข้า web interface มันไม่ได้แล้ว ผมลองอ่านจากคู่มือ ใช้กดปุ่มรีเซตค้างไว้มากกว่า 6 วิ

เพื่อ hard-reset ปรากฎว่ามันไม่ตอบสนองแล้ว

แต่เวลาเปิดเครื่องไฟ power ยังติดอยู่ พอจะมีวิธีล้างข้อมูลในรอม หรือเปลี่ยนรอมได้บ้างมั้ยครับ
    Last edited by Pring; 22 May 2009, 16:47:42.

รุ่นนี้ผมก็มีตัวนึง flash firmware ผิด จนป่านนี้ก็ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

อัพแล้วมันจะเข้า 192.168.1.1 ไม่ได้แล้วนะ 192.168.1.254 รึยังไงนี้ละ

ส่งซ่อมแถวๆๆ อารี ครับ ก่อนจะอัพน่าจะดูรุ่นดีๆๆก่อน - -

ของผม2 ตัวผมอัพเป็น std แล้วมันก็เหมือนเดิมนะไม่ได้ดีขึ้นอะไรมากมายถ้าไม่จำเป็นไม่อยากให้อัพเอง โอกาสเสียมี

เยอะ ถ้า firmware ผิดรุ่นมันจะจะอัพไม่ได้สิ(อันนี้ไม่แน่ใจ)

www.astra.co.th

Comment

Working...
      X