Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้จะเปคนี้โหลด-ปล่อยบิตจะคุ้มรึเปล่าครับ ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้จะเปคนี้โหลด-ปล่อยบิตจะคุ้มรึเปล่าครับ ^_^

พอดีว่าอยากได้คอมไว้โหลด-ปล่อยบิต แต่งบน้อยไปหน่อยเลยอยากทราบว่า เสปคที่ผมใช้อยู่ใช้เปิดคอมไว้ มันจะกินไปเยอะรึป่าวครับ

ส่วนประกอบอื่นๆมี HDD 2 ลูก
    เครื่อง DVD ถอดสายไฟออกเวลาโหลดบิต

แต่ 5000+ ยังลดความเร็วได้อีกนะครับ เคยลองใช้อยู่ที่ 700MHz น่ะ

หรือว่าไปใช้ Celeron 2.4GHz ตัว 130นาโนดีครับ

ถ้าเที่ยบกันแล้วตัวไหนจะกินไปมากกว่าครับ

ถ้าอุปกรณ์ ต่างๆมีจำนวนใกล้เคียงกัน

ท่านๆทั้งหลายว่า อันไหนคุ้มกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ
    Attached Files
    Last edited by Yakuzaa; 22 May 2009, 16:46:28.

เอ่อ ไม่แน่ใจว่าใช้ไฟน้อยลงแล้วมันประหยัดจริงมั้ย

แต่น่าจะประหยัดแหละอีกอย่างไม่เสี่ยงต่อความร้อนด้วยครับ

Comment

เบิ้ลซะงั้น
      Last edited by tagakung; 22 May 2009, 17:37:39.

Comment

ใช้ AMD เปิด C&Q น่าจะประหยัดค่าไฟได้มากกว่า Celly ครับ

Comment

Originally posted by tagakung View Post
          เอ่อ ไม่แน่ใจว่าใช้ไฟน้อยลงแล้วมันประหยัดจริงมั้ย

แต่น่าจะประหยัดแหละอีกอย่างไม่เสี่ยงต่อความร้อนด้วยครับ
          โปรแกรมนี้ใช้ได้จิงครับ เพราะมันเป็นโปรแกรมเฉพาะของ Asrock เมนบอร์ดบางรุ่นที่ใช้ได้เหมือน Aod งิ

แต่เรื่องประหยัดไฟลงมั๊ย อันนี้ก็ไม่ใจเหมือนกัน อิอิ

Originally posted by boyro View Post
          ใช้ AMD เปิด C&Q น่าจะประหยัดค่าไฟได้มากกว่า Celly ครับ

หร๋อครับ แต่แบบนี้ แรงดัน ตัวคูณ ทุกอย่างมานตํากว่าน่ะ เลยสงสัยอยู่เหมือนกัน

Comment

board อะไรเหรอครับ

N61P-S เหรอครับ

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
              board อะไรเหรอครับ

N61P-S เหรอครับ
              ป่าวคับ เป็น K10Nf78FullHD-hsli ครับ

Comment

ผมว่าประหยัดไม่ประหยัดอยู่ที่ Psu มั้งนะ .. ++

Cpu มันกินไฟแค่ไม่กี่ Volt แค่ 1-1.5 เอง .. ++

สังเกตุตอนยังไม่เปิดคอม ไปมองดูหม้อไฟบ้านอ่ะ แถบดำๆวิ่ง ตอนคล๊อก กะ ไม่คล๊อก พอกัน ไม่มีไรแตก
                ต่าง..++

ถ้าอยากประหยัดจริงๆ เล่นพวกบอร์ด Atom ดีกว่า ประหยัดแน่ๆๆ .. ++

Comment

อ๋อครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

Comment

แล้วพวก Atom ไรเนี่ยอ่ะ มานสามารถซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ มีเวบให้สั่งซื้อมั๊ย แล้วราคามันเท่าไหร๊อ่าครับ

เรื่อง อินเทลไม่ค่อยรู้เลย เพราะจับ อินเทลตัวล่าสูดก็ 478 นู้นแนะ

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
                      แล้วพวก Atom ไรเนี่ยอ่ะ มานสามารถซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ มีเวบให้สั่งซื้อมั๊ย แล้วราคามันเท่าไหร๊อ่าครับ

เรื่อง อินเทลไม่ค่อยรู้เลย เพราะจับ อินเทลตัวล่าสูดก็ 478 นู้นแนะ
                      ใน ตลาด OC ก้มีครับเห็นขายกันอยุ่

Atom จะมาพร้อมบอร์ดเลย แล้วแต่ค่ายครับ บอร์ดเล็กๆน่ารัก เหมาะแก่การวางเปิดบิท แต่ว่า...

ราคาแพงไปนิสนึง

Comment

ใช้ Athlon X2 5000+ ยังไงค่าไฟก็คุ้มกว่า Celeron 2.4 GHz อยู่ดีครับ

65 nm มันดีกว่า 130 nm อยู่แล้วครับ

คิดดูละกัน กินไฟเท่้ากัน แต่ประสิทธิภาพดีกว่า ท่านจะเอาอะไร...

Comment

ครับ ขอบคุณมากครับ ^_^

Comment

แล้วไม่ทราบว่า AMD มีรุ่นประหยัดไฟแบบAtom รึเปล่าครับ เห็นค้นเจอในเวบ 64 2000+ ไรนั้นน่ะ กินไฟ8 W

ตัวนี้มีขายในเมืองไทยรึเปล่าครับ ยังไงก็อยากได้ AMD มากว่า อิอิ

Comment

ดันหน่อย

Comment

Working...
                              X