Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูspeed maxnetวันเเรกของการติดตั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูspeed maxnetวันเเรกของการติดตั้งครับ

หลังจากที่ติดต่อขอตั้งตู้nodเเล้วได้ใช้วงจร3mbฟรีรอมาตั้งเเต่เดือนเมษาเเละเเล้วเมื่อบ่ายๆวันนี้ช่างก็มาติดตั้งเป็็นที่เรียบร้อย ทดลองเช็คspeedเป็นที่น่าพอใจค่าสเถียรดี
    http://www.youpica.com/images/571_max_free.bmp
    โหลดบิทดูวิ่ง 320กว่าตลอดupload40ปลายๆ
    ดูyoutubeไม่ต้องรอเเล้ว
    ลาขาดกันกะTOT
    เน็ตฟรีก็มีในโลกอิอิ ใครอยู่เเถวสมเด็จเจ้าพระยา คลองสาน เเถวๆท่าดินเเดงมีเฮครับติดก่อนเร็วก่อน

-*-ผมใช้ตั้งนานหละ555+เปลื่ยนจากtotมาเหมือนกันดูชื่อดิ
    TOT <<<~รอเน็ตจนร้องเลยจ๊ากกไฟล์เอ็ยเหมือนไรจะถึงกร๊ากกกกก

Comment

Originally posted by ultarman View Post
      -*-ผมใช้ตั้งนานหละ555+เปลื่ยนจากtotมาเหมือนกันดูชื่อดิ
      TOT <<<~รอเน็ตจนร้องเลยจ๊ากกไฟล์เอ็ยเหมือนไรจะถึงกร๊ากกกกก
      55+เเค่โลโก้ก็บอกยี่ห้อเเล้วครับTOT ร้องทั้งวันด้วยนิ 1mโหลดบิทมา80ไม่เกิน t-o-ทวย

Comment

ดึใจด้วย อุอุ

Comment

Speed Maxnet ก็ได้ประมาณนี้แหล่ะครับ ทั้งบ้านที่เป็น Node หรือบ้านที่ไม่ได้เป็น Node
          แต่บ้านที่เป็น Node จะได้ความนิ่ง+เสถียรภาพ ดีกว่าหน่อยเท่านั้นเอง

Comment

<<<ลองเทสอีกที่ครับไม่ีทราบใช้ได้ไหม

Comment

ถ้าอยากจะ Test Speed มาที่เวบ adslthailand ดีกว่านะครับ เวบนี้คนเยอะมากๆโหลดรูปทีนานเลย

เดี๋ยวเข้าได้เดี๋ยวเข้าไม่ได้ ไปเวบโน่นจะเร็วกว่า และไม่ค่อยมีปัญหาด้วยนะครับ

Comment

ไม่อยากจะบอกว่า แค่ช่วงอาทิตย์แรกแค่นั้นล่ะครับ
                หลังจากนี้คอยดูกันต่อไปว่า Maxnet เนี่ยะจะเป็นยังไง
                แรกๆ ผมก็แรงครับ พอมาสักสองอาทิตย์ เว็บนู้นเว็บนี้เริ่มเข้าไม่ได้
                โทรไปมันบอกเป็นที่เครื่องผม ผมเลยตอกมันหน้าหงายไปครั้งนึงว่า
                ก็เนี่ยะเค้าไป Remote colo อยู่มันเข้าได้ทุกเว็บที่ที่บ้านเข้าไม่ได้
                หนำซ้ำน้องที่ใช้ Maxnet ที่ต่างจังหวัดมันยังเข้าได้เลย
                ดูกันนานๆ ครับ เพราะจริงๆ ทองยังไงก็เป็นทองครับ ไม่ใช่ชุปมาเหมือน Maxnet ระอามากครับ
                สามวันดีสี่วันไข้ โทษแต่ลูกค้า ไม่เคยยอมรับสภาพตัวเอง...

Comment

Originally posted by Hangover Inc. View Post
                  ไม่อยากจะบอกว่า แค่ช่วงอาทิตย์แรกแค่นั้นล่ะครับ
                  หลังจากนี้คอยดูกันต่อไปว่า Maxnet เนี่ยะจะเป็นยังไง
                  แรกๆ ผมก็แรงครับ พอมาสักสองอาทิตย์ เว็บนู้นเว็บนี้เริ่มเข้าไม่ได้
                  โทรไปมันบอกเป็นที่เครื่องผม ผมเลยตอกมันหน้าหงายไปครั้งนึงว่า
                  ก็เนี่ยะเค้าไป Remote colo อยู่มันเข้าได้ทุกเว็บที่ที่บ้านเข้าไม่ได้
                  หนำซ้ำน้องที่ใช้ Maxnet ที่ต่างจังหวัดมันยังเข้าได้เลย
                  ดูกันนานๆ ครับ เพราะจริงๆ ทองยังไงก็เป็นทองครับ ไม่ใช่ชุปมาเหมือน Maxnet ระอามากครับ
                  สามวันดีสี่วันไข้ โทษแต่ลูกค้า ไม่เคยยอมรับสภาพตัวเอง...
                  ว่าเเต่คุณติดตั้งเเบบใช้วงจรฟรีหรือเสียรายเดือนครับเเล้วตู้อยู่ไกลไหม

Comment

ติดมาเดือนนึงละ
                    ความเร็วไม่มีตก นิ่งดีมาก
                    ***งตู้ไม่ถึง 300เมตรเลย

Comment

เร้วกว่ากระทุย ของผมอีก น่าเปลียนเจ้าจัง

Comment

ของผมครับ

Comment

Originally posted by parduk View Post
                          ว่าเเต่คุณติดตั้งเเบบใช้วงจรฟรีหรือเสียรายเดือนครับเเล้วตู้อยู่ไกลไหม
                          รายเดือนครับ... ไกลตู้ 700 M โดยประมาณครับ
                          ห่วยครับ... ทีมช่างและ call center

Comment

Originally posted by Hangover Inc. View Post
                            รายเดือนครับ... ไกลตู้ 700 M โดยประมาณครับ
                            ห่วยครับ... ทีมช่างและ call center
                            ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบคุณเลยครับ ใช้มาเป็นเดือนละ นิ่งสเถียร ไม่เคยหลุดไม่เคยงอแง

Comment

คงเป็นที่พื้นที่มากกว่านะครับ หลายพื้นที่ก็ดี หลายพื้นที่ก็ไม่ดีครับ

Comment

Working...
                              X