Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 275 ใช้กับ enermax 465 ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 275 ใช้กับ enermax 465 ได้รึเปล่าครับ

E6550@3.15Ghz
    ram 2 GB
    p35 ds3r
    harddisk 1 ลูก
    dvd/cdrw 1 ตัว
    พัดลม 5 ตัว (มีไฟตัวนึง)
    ผมลองใช้เว็บนี้คำนวนดู http://extreme.outervision.com/PSUEngine
    ได้ 360 W แต่เห็นกระทู้ส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ แล้วไม่แน่ใจน่ะครับ
    ถ้าใช้ด้วยกันไม่ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะใช้ psu ตัวไหนดี

ไม่น่ารอด งบสำหรับ PSU มีเท่าไหร่ครับ

Comment

เสียวตาย อิอิ

Comment

สเปกแบบนี้ ผมเคยลองเหมือนกัน แต่เป็น 280 ไม่ใช่กับ 275

ถ้าไม่ OC ไม่เพิ่มไฟอะไร แรมตั้งที่ 1.8V CPU ใส่ที่ 1.27V ... เปิดติด เล่นเกมส์ได้

แต่พอลองอัดไฟ CPU ที่ 1.55 อัดแรมที่ 2.3 เพิ่ม HDD ไปอีก 2 (ลง RAID) ... เปิดติด แต่เล่นเกมส์หรือเทส 3D แล้ว "วูบ"

275 ก็น่าจะคล้ายๆกัน

Comment

งบประมาณสูงสุด 5000 แต่ไม่อยากให้เกิน 3500 เลยจริงๆครับ
          เพราะกะว่าจะซื้อ 275 ด้วยน่ะครับ ไม่ทราบว่า i-cute นี่ดีมั๊ย
          เห็นว่าถูกดี มี 80+ ด้วย แต่สังหรใจว่ามันจะก๊องๆแก๊งๆน่ะครับ

Comment

คำนวนให้ได้ 540 Watt อะ

CPU Utilization (TDP 2): = 100% TDP
            System Load: 3 = 100% (peak load)
            Capacitor Aging: 4 = 50%

http://www.thermaltake.outervision.com/Power

.

Comment

ไม่ควรครับ

Comment

หาซัก 600+ เลย

Comment

ผมลองใช้เว็บ thermaltake ดู ปรากฏว่าแบบ 100%
                  ต้องใช้ 637 watt ไม่รอดแน่นอน ไอ้ 360 watt เป็นแบบ cpu 85 system 95
                  ปิดไปหนึ่งประเด็น ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ตัดสินใจได้แล้วครับ thermaltake 750w รุ่นนี้... ร้านใน pantip ยังมีของอยู่รึปล่าวครับ
                  Last edited by สุด; 23 May 2009, 00:19:05.

Comment

อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงให้มาก

Comment

Working...
                    X