Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่ามี VGA รุ่นไหนบ้างครับที่สามารถต่อ output ได้ 3 จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่ามี VGA รุ่นไหนบ้างครับที่สามารถต่อ output ได้ 3 จอครับ

เนื้องจากตอนนี้คอมที่ผมใช้งาน มี VGA 1 ตัวมันสามารถแสดงผลได้แค่ 2 จอครับ คือ จอคอม 19 นิ้ว และ LCD TV 32 นิ้ว ต่อผ่าน DVI และ HDMI ตามลำดับ

แต่ตอนนี้ผมยากจะหาจอเพิ่มขึ้นมาอีกสัก 1 จอ
    ก็จะเป็น monitor 19 นิ้ว 2 จอ และ LCD TV อีก 1 จอ
    ไม่ทราบว่ามีการ์ดรุ่นไหนใช้ได้บ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ VGA ของ Palit 4670 อยู่ครับ มันต่อมันแสดงผลได้แค่ 2 จอแค่นั้นเองครับ ทั่งๆที่มีพ็อตต่อถึง 3 จอ

จะซื้อการ์ดจอเพิ่มอีกตัวก็ไม่ได้ครับ เพราะเมนบอร์ดไม่รองรับครับ

เห็น 4850*2 4 DVI

Comment

9800gx2 ออกล่าย 3 จอ

Comment

ขอบคุณครับ

มีแต่พวกค่าตัวแพงๆ แบบนี้ไม่ไหวครับ มันแพงไป

Comment

จอหนึ่งใว้ทำงาน
          จอหนึ่งใว้เล่นเกมส์
          จอหนึ่งใว้ดูหนัง
          ออก 3 จอ พร้อมๆ กัน เทพ ขิงๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              โหดไปครับ

Comment

ตอนนี้ทำได้แล้วครับ

คือเมนบอร์ดของผมมันมี VGA ออนบร์ดครับ ผมก็เลยลองบูตโดยใช้ตัวออนบอร์ดขึ้นมาครับ

และก็ลองลงไดร์เวอร์ดู ปรากฎว่าใช้ได้ครับ ภาพก็โอเคในระดับหนึ่ง แต่ไม่ชัดเท่า DVI ครับตัวอักษรมันจะเบลอนิดๆ ครับเพราะเป็น VGA port

Attached Files
                Last edited by ohmee04; 23 May 2009, 15:52:20.

Comment

มีขายที่พันธ์ทิพย์ อะแด็บเตอจอคับ เสียบได้มหาศาล เหมือนพวกร้านขายจอไง

Comment

Originally posted by ohmee04 View Post
                    ตอนนี้ทำได้แล้วครับ

คือเมนบอร์ดของผมมันมี VGA ออนบร์ดครับ ผมก็เลยลองบูตโดยใช้ตัวออนบอร์ดขึ้นมาครับ

และก็ลองลงไดร์เวอร์ดู ปรากฎว่าใช้ได้ครับ ภาพก็โอเคในระดับหนึ่ง แต่ไม่ชัดเท่า DVI ครับตัวอักษรมันจะเบลอนิดๆ ครับเพราะเป็น VGA port

เจ๋งครับ ปกติเวลา ทำงานผมก็ใช้ 2 จอ แต่บางทีมันมี โปรแกมต้องให้เปิด 3 อย่างโดยที ดูไปพร้อมกัน สงสัยต้องเอาไปใช้บ้างละ

Comment

Working...
                    X