Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำ OC ได้ 3.2GHz แต่เกมส์ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำ OC ได้ 3.2GHz แต่เกมส์ติดครับ

คือว่าcpu E8200 ผมลองทำOCใน BIOS ปรับ BUSS speed จาก 333 เป็น 400 ส่วนค่าอื่นๆ เป็น AUTO ทั้งหมดครับ RAM ใน cpuz อ่านได้ 400 = 1:1 แต่เวลาเล่นเกมส์จะอืด และกระตุกกว่าแบบเดิมๆ แถมดูหนังยังแสดงผลแบบ อืดๆอีกด้วยครับ (ดูหนังเนี่ยผมลองหลายโปรแกรมแล้วครับอืดทุกโปรแกรมเลยครับ) รบกวนท่านที่มีประสพการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

การ OC เท่าที่ลองเล่นมา ไม่ทำให้เครื่องอืดคับมีแต่แรงขึ้น
    ใช่ไหมคนข้างล่างว่ายังไง ^ ^

Comment

oc แล้วหน่วงๆคือมันไม่สเถียน ลองไล่ไฟเอาดูครับ

Comment

ตามนั้น

Comment

ผมเคยปรับแต่บัสแล้วปล่อยที่เหลือ ออโต้ ลากขึ้นแต่ใช้งานจริงไม่ได้ครับต้องปรับส่วนอื่นๆเพิ่มด้วย

Comment

ลองทดแรมดูก่อน ลาก FSB ขึ้อไป แรมลากบัสให้สูงกว่าเดิม ไม่ต้องทด 1:1 นะครับ แล้วดูค่า cl แรมด้วยครับ

Comment

ลองไล่ปรับไฟดู นะครับ ..

ไฟเลี้ยงส่วนต่างๆ ไม่พอมั้งครับ ..

^__^:

Comment

E8200 ระบายความร้อนดีๆ สามารถเล่นเกมส์ได้ที่ ความเร็ว 3.8 อย่างสบาย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  E8200 ระบายความร้อนดีๆ สามารถเล่นเกมส์ได้ที่ ความเร็ว 3.8 อย่างสบาย
                  ได้มากกว่า 3.8 ด้วย

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมจะลองไล่ปรับไฟดูครับ แต่ผมสงสัยว่าส่วนอื่นๆใช้งานได้ปกติ มีปัญหาเฉพาะดูหนังกับเล่นเกมส์นะครับ มันจะเกี่ยวกับที่ผมไปปรับ GPU ใน Riva Tuner หรือเปล่าครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอใหม่และลง Driver ที่ Download มา ไม่ใช่ตัวที่ให้มากับการ์ดนะครับ

Comment

Working...
                    X