Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่งเครื่องบินให้โจมตีใน battlestation pacific ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งเครื่องบินให้โจมตีใน battlestation pacific ยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับ กดปุ่มไหน ยังไง
    เจอบางด่าน ที่มีเรือบรรทุกเครื่องบิน แล้วเป้าหมายคือโจมตีภาคพื้นดิน เมื่อเราปล่อยเครื่องบินออกจากเรือ เครื่องบินก็จะบินวนไปวนมาอยู่รอบเรื่องบรรทุกเครื่องบิน ไม่ยอมไปไหนเลย จนผมต้องเข้าไปบังคับเครื่องบินเอง แต่ก็เท่านั้น บังคับเครื่องบินได้แค่หมู่เดียว(3ลำ) บินไปโจมตี มันไม่พอที่จะทำลายเป้าหมายได้ บินเข้าไกล้เกาะก็โดนปืนต่อสู้อากาศยานยิงตกหมด อยากให้บินไปโจมตีข้างในเกาะ ซักครั้งละ10 20 ลำ ต้องกดทำยังไงเหรอครับ

ต้องเข้าไปใน แผนที่ใหญ่อะครับ
    แล้วคลิกที่ตัวเครื่องบิน โลโก้มันจะกลายเป็นสีเหลืองๆ แสดงว่าเลือกแล้ว
    จากนั้นก็กดไปตรงที่ๆต้องการให้มันไป ถ้าคลิกพื้นเปล่าๆมันจะมีลูกศรสีน้ำเงินลากไป
    แต่ที่คลิกที่ตัวข้าศึก จะเป็นลูกศรสีแดง คือมันกำลังจะโจมตีเป้านั้นอยู่
    แต่ถ้าเป็นเข้าหมายภาคพื้น มันจะทิ้งระเบิด แล้วก็บินวนอยู่แถวนั้นจนกว่ามันจะ Reload เสร็จ มันถึงจะบินเข้าไปอีกรอบ

.... ผมเล่นได้แต่ Demo ง้า ตัวเต็มลงแล้วเล่นไม่ได้ เซงจัด ><

Comment

ชอบคุณมากคร้าบบบบ สนุกมากเลย เกมนี้

Comment

ยังจะยั่วอีก !!!

เล่นไม่ได้โว้ยยยย ~
        T_T

Comment

Working...
        X