Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS HD4670 ICE-Q เล่น Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS HD4670 ICE-Q เล่น Crysis

คือว่าเวลาเล่นเกมCrysisปรับสุดภาพก็สวยปกติแต่เวลาขยับปืนเร็วๆภาพจะกระตุกมากๆๆอะคับ ไม่รู้เป็นที่อะไรอะคับช่วยทีคับ

สเปกเครื่อง AMD AthlonX2 7750 2.7GHz
    Ram 2GB
    windows vista

ลอง ลดๆอะไรดูครับเกมส์ นี้มันกิน คอมครับ เล่นนานๆระวังคอมหายนะครับ

Comment

ลองลดความละเอียดลงหน่อย

Comment

Originally posted by 007007007 View Post
        คือว่าเวลาเล่นเกมCrysisปรับสุดภาพก็สวยปกติแต่เวลาขยับปืนเร็วๆภาพจะกระตุกมากๆๆอะคับ ไม่รู้เป็นที่อะไรอะคับช่วยทีคับ

สเปกเครื่อง AMD AthlonX2 7750 2.7GHz
        Ram 2GB
        windows vista

ผมก้อ 7750 คับ แต้ค็อกไป 3.0
        แรม 2*2gb
        winxp sp3
        vga EVGA GTS250 ปรับสุดยังมีอาการเลยคับ

เกมนี้ถ้าปรับสุดมันต้องสเปคเทพหน่อย

Comment

Cpu ต้องแรงๆ + Ram 4 มั้งอิอิ

Comment

ปรับลดมาแล้วก็ยังคงเป็นคับ ลอง low ยังเป็นเลยอะคับ

Comment

น่าจะเป็นที่ DX10 ของ Vista

Comment

คิดจะเล่นเกมส์ลื่นๆ และไม่สนใจ dx10 แนะนำให้ใช้ xp นะคับ vista สเปคเทพแค่ไหนก้เล่นเกมส์สู้ xp สเปคเทพเท่านั้นไม่ได้คับ อาจจะมีสูสี ชนะแค่บางเกมส์และน้อยมากๆ ขนาดเทสตู้ปลา คะแนนหายไปเท่าไรท่านที่เึคยลองจะรู้คับ

Comment

ถ้าไม่คิดมากเรื่อง Dx ก็ คลิกขวาที่ shortcut ของเกมส์ เลือก Properties

จากนัั้นที่ช่อง target ด้านหลังสุด ให้ใส่ -dx9 เข้าไปครับ

เช่น "...\Electronic Arts\Crytek\Crysis WARHEAD\Bin32\Crysis.exe" -dx9

มันจะเล่นในโหมด dx9 แทน

จะดีขึ้นมามากผมเคยลองแล้ว

แต่ถ้าอยากเล่นบน dx10 ก็ปรับความเอียดเกมส์ลงเอาครับ

ไม่ก็เอา cpu ที่แรงๆกว่านี้ เดิมผมใช้ 4600+&4850 ปรับที่ all enthusiast 1680*1050 กับ win7 เล่นไม่ได้เลย ต้องเหลือประมาณ medium&gamer บางอัน

แต่ตอนนี้มาใช้ 720be ได้ all enthusiast 1680*1050 แบบนิ่มๆ ไม่ต้อง oc ไรเลย ^ ^
                  Last edited by miixer; 23 May 2009, 14:01:04.

Comment

ของผม xp sp2
                    9500gt winfast
                    ram2g
                    E8400
                    ปรับสุดลึ่นคับ จะกะตุ๊กตุ็็ก ตอนเอเลี่ยนมามากมาย อยากผ่านตังปรับ ง่ายๆ แลัวมันมาน้อย จะไม่ตุ๊ก แล้วปรับยากตอนผ่นคับ
                    Last edited by joukung; 23 May 2009, 16:03:45.

Comment

ถ้าไม่คิดมากเรื่อง Dx ก็ คลิกขวาที่ shortcut ของเกมส์ เลือก Properties

จากนัั้นที่ช่อง target ด้านหลังสุด ให้ใส่ -dx9 เข้าไปครับ

เช่น "...\Electronic Arts\Crytek\Crysis WARHEAD\Bin32\Crysis.exe" -dx9

มันจะเล่นในโหมด dx9 แทน

จะดีขึ้นมามากผมเคยลองแล้ว

แต่ถ้าอยากเล่นบน dx10 ก็ปรับความเอียดเกมส์ลงเอาครับ

ไม่ก็เอา cpu ที่แรงๆกว่านี้ เดิมผมใช้ 4600+&4850 ปรับที่ all enthusiast 1680*1050 กับ win7 เล่นไม่ได้เลย ต้องเหลือประมาณ medium&gamer บางอัน

แต่ตอนนี้มาใช้ 720be ได้ all enthusiast 1680*1050 แบบนิ่มๆ ไม่ต้อง oc ไรเลย ^ ^

--------------------------------------------------------------------------------
                      แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย miixer : วันนี้ เวลา 14:01
                      ขอบคุณมากคับเล่นได้ปกติและ

Comment

amd 7750be+ & 4670 ice q ผม xp เปิดสุดบ้าง กลางบ้าง ก็ลื่นดีนะครับ

1280x1024
                        Last edited by alfonzo; 23 May 2009, 22:05:24.

Comment

Originally posted by merlix View Post
                          คิดจะเล่นเกมส์ลื่นๆ และไม่สนใจ dx10 แนะนำให้ใช้ xp นะคับ vista สเปคเทพแค่ไหนก้เล่นเกมส์สู้ xp สเปคเทพเท่านั้นไม่ได้คับ อาจจะมีสูสี ชนะแค่บางเกมส์และน้อยมากๆ ขนาดเทสตู้ปลา คะแนนหายไปเท่าไรท่านที่เึคยลองจะรู้คับ
                          เจอมาแล้วครับ ของผมปรับสูงสุดทุกอย่าง
                          ต้องลด AA 16xQ มาเป็น x8 แทนครับ หรือต่ำกว่านั่นก็ดี
                          กระตุกเยอะหน่อยก็ตอนเจอหัวหน้าฉากสุดท้ายครับ

Comment

Working...
                          X