Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้เป็นที่ main board หรือ power supply ดูให้น่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้เป็นที่ main board หรือ power supply ดูให้น่อยครับ

อาการเป็นอย่างนี้ครับ พอเปิดเครื่องขึ้น แล้วคอมก็จะ รีสตาร์ท ตลอดเลย (ประมาณว่าเปิดมาสัก 1 วิ มันรีแล้วอ่ะครับ) ตอนแรกก็ลองถอดสายทุกอย่างนึกว่ามันไม่แน่ แต่ก็ไม่ได้ผลครับ ใครพอรู้สาเหตุบอกหน่อยนะครับ

ขอสเปคเครื่องทั้งหมดครับ

Comment

main board : Gigabyte GA-965P-DS3 rev3.3
      ram : Corsair cm2x1024-6400 *2
      vga : Galaxy 8800gts 320 MB
      psu : Enermax 460 w
      hard disk : seagate 160 gb*2

ประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

ลองถอดอุปกรณ์ต่อพ่วงทุกอย่างออกให้หมดแล้วเปิดเครื่องดู

Comment

-*-

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ลองถอดอุปกรณ์ต่อพ่วงทุกอย่างออกให้หมดแล้วเปิดเครื่องดู
            ลองดูตามนี้ครับ ถอดสายไฟ พวก hdd cd-rom ออก แล้วดูว่าเข้าใบออสได้ไหม

Comment

Originally posted by fumiya View Post
              main board : Gigabyte GA-965P-DS3 rev3.3
              ram : Corsair cm2x1024-6400 *2
              vga : Galaxy 8800gts 320 MB
              psu : Enermax 460 w
              hard disk : seagate 160 gb*2

ประมาณนี้อ่ะครับ
              ก็ไม่มี CPU จะเปิดติดได้ไง

Comment

cpu มีครับแต่จำไม่ได้อ่ะ แต่น่าจะเป็น intel 2.4

Comment

ปุ่ม รีสตาร์ท ค้างหรือเปล่าครับ

Comment

บู๊ตเข้าวินโดว์ไม่ได้เรยรึ

Comment

ช่ายแล้วครับ คือ ที่เห็นแค่ตัว พัดลม power supply วิ่งแปปเดียวมัน ก็รี แล้วก็เป็นเหมือนเดิมครับ

งงมากมาย

Comment

บอร์ดพังรึไฟไม่พอรึเปล่า

Comment

เปลี่ยน PSU ดูก่อน ไม่ก็สวิทช์ค้าง

Comment

เป็นได้จากทุกๆอุปกรณ์ อย่างนี้ต้องลองถอดไปเสียบเทสเครื่องอื่น ทีละชิ้นๆ จาได้เห็นๆกันไปเลย

Comment

ลองเทสบอร์ดกับซีพียูดูครับ

Comment

Working...
                              X