Announcement

Collapse
No announcement yet.

-•-ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ-•-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -•-ช่วยแนะนำลำโพงหน่อยครับ-•-

ช่วงก่อน เห็น MX5021 มาแรง แต่ตอนนี้ไม่ค่อยเห็นกระแสอะไรแรงๆสักเท่าไหร่เลย
    อยากให้ช่วยแนะนำลำโพงเสียงดีๆ มาคู่กับ X-Music หน่อยครับ

ราคาไม่เกิน 5000.-

++

Comment

+++

Comment

มีตัวนึงของ Edifier อะครับ รุ่น 3350 ผมว่าเสียงดีนะ ราคาราวๆ 4000

Comment

Originally posted by execute View Post
          มีตัวนึงของ Edifier อะครับ รุ่น 3350 ผมว่าเสียงดีนะ ราคาราวๆ 4000
          ขอบคุณครับ พอมีรุ่นอื่รอีกไหมครับ

Comment

Microlab H-200 ไปฟังที่ฟอจูน ใช้ได้เลย ฟังเทียบกับ MX5021 ผมรู้สึกชอบกว่า MX5021 อีกนะ

ร้านที่ผมไปฟังราคา 2 ตัวนี้เท่ากันที่ 6500 เกินงบเยอะอยู่

ถ้าสนใจลองไปฟังดูแล้วกัน

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
              Microlab H-200 ไปฟังที่ฟอจูน ใช้ได้เลย ฟังเทียบกับ MX5021 ผมรู้สึกชอบกว่า MX5021 อีกนะ

ร้านที่ผมไปฟังราคา 2 ตัวนี้เท่ากันที่ 6500 เกินงบเยอะอยู่

ถ้าสนใจลองไปฟังดูแล้วกัน
              ไว้จะหาโอกาสไปลองฟังนะครับ
              แล้วไอ้เจ้าตัวนี้ เสียงมันออกแนวไหนครับ
              ส่วนตัวชอบแบบ กลาง แหลม เด่น เบสตามมาทีหลัง

Comment

Originally posted by linkinkue View Post
                ไว้จะหาโอกาสไปลองฟังนะครับ
                แล้วไอ้เจ้าตัวนี้ เสียงมันออกแนวไหนครับ
                ส่วนตัวชอบแบบ กลาง แหลม เด่น เบสตามมาทีหลัง
                ถ้าชอบแบบนี้ แนะนำ

Philips SPA9300 ราคา 3500 บาท
                (แซท ดอกอลู ขอบยาง แม่เหล็กนีโอ ซับลูกบาศก์ใหญ่10 นิ้ว แต่ลำโพงข้างในแค่ 6.5นิ้ว)
                เสียงแนว กลางๆ ไม่จัดจ้าน เหมาะกับการฟังเพลง เบสไม่รุนแรงเลย แต่นุ่มนวล(บิดสุดแล้ว)
                http://diy.alinkcorp.com/product_lis...e=Introduction

สอบถามมาแล้วว่ามีขายที่ไหน
                http://diy.alinkcorp.com/forum_alc/a...n.asp?GID=1482

ปล. ผมไปสอยที่เชียงใหม่มาน่ะ มันอาจไม่เจ๋ง แต่จัดว่าเป็นของน่าสะสม(สำหรับผม)
                ใช้กับ X-fi music แล้วเข้าท่ามาก(a-modeเท่านั้น) เมื่อเทียบกับตอนใช้กับ audigy2zs

Comment

Originally posted by krpg View Post
                  ถ้าชอบแบบนี้ แนะนำ

Philips SPA9300 ราคา 3500 บาท
                  (แซท ดอกอลู ขอบยาง แม่เหล็กนีโอ ซับลูกบาศก์ใหญ่10 นิ้ว แต่ลำโพงข้างในแค่ 6.5นิ้ว)
                  เสียงแนว กลางๆ ไม่จัดจ้าน เหมาะกับการฟังเพลง เบสไม่รุนแรงเลย แต่นุ่มนวล(บิดสุดแล้ว)
                  http://diy.alinkcorp.com/product_lis...e=Introduction

สอบถามมาแล้วว่ามีขายที่ไหน
                  http://diy.alinkcorp.com/forum_alc/a...n.asp?GID=1482

ปล. ผมไปสอยที่เชียงใหม่มาน่ะ มันอาจไม่เจ๋ง แต่จัดว่าเป็นของน่าสะสม(สำหรับผม)
                  ใช้กับ X-fi music แล้วเข้าท่ามาก(a-modeเท่านั้น) เมื่อเทียบกับตอนใช้กับ audigy2zs

ขอบคุณมากครับท่าน เดี๋ยวไว้กลับบ้านไปหาลองฟัง สวยมากมาย

ตอนนี้ในใจ มีอีกรุ่น Giagaworks G-500 แนวเสียงเป็นไงมั่งครับ

เห็นร้านจินัน ขายอยู่ 6500.- (ดูในเวป)

Comment

X3 5.1 แนวเสียงเป็นไงมั่งครับ
                    แล้วริมแดงดีกว่าธรรมดาตรงไหน

Comment

G500 + Xfi Music ผมใช้อยู่ชอบมาก
                      แต่เบสมันแน่นนะครับ เสียงแหลมก็ปรับให้แหลมแสบแก้วหู
                      ถ้าอยากได้ 5.1 แนะนำรุ่นนี้ครับ เล่นเกม ดูหนัง ดี
                      ฟังเพลงก็ดี ก่อนหน้านี้ผมใช้ creative 2.1 ตัวละพันกว่าบาท เทียบกันไม่ได้เลย

Comment

mx5021 เลยคับแหล่มจริงใช้อยู่ คู่ x-fi music

Comment

หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ริมแดงมีขายไหม

Comment

Working...
                          X