Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้เครื่องไปนานๆ เสียงจะหาย ต้องรคอมถึงมีเสียงแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้เครื่องไปนานๆ เสียงจะหาย ต้องรคอมถึงมีเสียงแก้ยังไงครับ

คือ ใช้ xp ตัวเดิมๆ แล้วมาลงธีม
    ใช้ไปนานๆ ทากบาด้านล่างจะเปลี่ยนเป็นสีขาวๆ แล้วเสียงก้อจะหาย ต้องรีคอม ทากบาจะกลับเป็นเหมอืนเดิม เสียงก้อจะดังปกติ ตอนแรกนึกว่าเป็นไวรัส ลงวินใหม่ ใช้ไปสักพักก้อเป็นอีก

อีกเครื่องลงเหมือนกันทุกอย่างแต่ไม่เป็น

มีใครรู้อาการรวมถึงวิธีแก้มั้ยครับ

ไวรัสชัวร์คับ....

ลงวินใหม่ก็ไม่หายหรอกครับ มันติดอยู่อีกไดร์นึงครับ

วิธีแก้ ลบทุกไดร์ หายชัวร์

ถ้าอยู่หอพักหรือในวงแลน ห้ามเปิดแชร์นะครับไม่ง้นไวรัสมาแน่มันจะมากับวงแลน ไวรัสไอ้ตัวทำให้เสียงหายอะ

ปล.เจอมากับตัวครับ.....

Comment

พึ่งรู้นะคับเนี่ย

Comment

เคยลอง format ทั้ง ลูก พร้อมดึงสาย แลนออก ก้อใช้ได้วัน2วัน ก้อเป็นอีกอะครับ

Comment

ลองหาแผ่นใหม่มาลงดีกว่าครับ

Comment

เจอ ไวรัส ตัวนี้ แนะนำ อัพเป็น SP 3 คับ มันจะเจาะ ไม่เข้าคับ

ไวรัส ตัวนี้ จะไปแก้ SCVHOST ซึ่งเป็น ไฟล์ system32 สแกนไวรัส เทพๆ ยังไง ก็ไม่หายคับ

ลองหาแผ่น SP 3 มาลง คับ เพราะ SP 3 เลิกใช้ SCVHOST แล้ว

Comment

สเปคเครื่อง เก่าหรือใหม่ อย่างไรครับ? พิจารณาดู

เมนบอร์ดเก่าผม C บวม มันก็เป็นแบบนี้ครับ

Comment

สเปคเครื่อง เก่าหรือใหม่ อย่างไรครับ? พิจารณาดู

เมนบอร์ดเก่าผม C บวม มันก็เป็นแบบนี้ครับ

Comment

Working...
                X