Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review]Prince Of Persia พลิกตำนานยาจกระหกระเหิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นจบแล้วอ่านะ รู้สึกไอตัวนั้นให้ฟันมันเข้ากรงเปล่า - -

Comment

มี msn ไหมตะเอง เค้าจะถามเรื่องกดคอมโบอะ
      กดไม่เป็นเลย กดได้นิดเดียว ไม่สวยเหมือนในคลิลยุทูปเลย คอมโบกันสวยจั๊ง

Comment

Originally posted by supatpit View Post
        มี msn ไหมตะเอง เค้าจะถามเรื่องกดคอมโบอะ
        กดไม่เป็นเลย กดได้นิดเดียว ไม่สวยเหมือนในคลิลยุทูปเลย คอมโบกันสวยจั๊ง
        คอมโบในเกมนี้ ผมว่าใช้ง่ายจะตายไปครับ

combo listเขาก็มีมาให้แล้ว กดดูแล้วใช้ตามไปเลยครับ

ข้อแนะนำเล็กๆน้อยๆ อย่าพยายามไปกดรัวๆครับ เพราะเกมนี้มันต้องใช้จังหวะไม่ใช่เน้นเร็วเข้าว่า

ยกตัวอย่างเช่น คอมโบที่ผมใช้ประจำก็ เจ้าชายฟัน+เอลิก้าใช้เวทย์+ฟัน+กระโดด(Spacebar)+กดฟันรัวๆ/ใช้เวทย์รัวๆ

แต่ถ้าเกิดเรารัวเมาส์ลูกเดียวละก็ มันก็อาจจะกลายไปเป็นคอมโบฟัน+ฟัน+ฟัน+ฟัน ไปเลยก็ได้ เพราะฉะนั้นเวลาใช้ก็กะจังหวะให้ดีๆครับ

ใช้ไม่ยากอย่างที่คิด เกมในซีรี่ส์Devil May Cryกดคอมโบยากกกว่าเยอะครับ
        Last edited by Garin191; 6 Jun 2009, 20:04:02.

Comment

ช่วงที่มันคอมโบมันเว้นระยะ มันจะเป็นภาพสโลว์โมชั่นใช่ไหม หรือว่าเราต้องกะเอง
          ป.ล.
          Combo List แบบ PC มีไหมเอ่ย เจอแต่ Xbox360แอบมึนๆ
          Last edited by supatpit; 6 Jun 2009, 22:15:00.

Comment

คอมโบก็กดตามปุ่มที่ใช้ออกท่าททาง เช่นถ้ามีรูปมือส่องแสงให้กดปุ่ม E ครับพูดง่ายๆคือปุ่มที่เราเรียกเอริก้ามาช่วยนั่นเอง

Comment

Originally posted by supatpit View Post
              ช่วงที่มันคอมโบมันเว้นระยะ มันจะเป็นภาพสโลว์โมชั่นใช่ไหม หรือว่าเราต้องกะเอง
              ป.ล.
              Combo List แบบ PC มีไหมเอ่ย เจอแต่ Xbox360แอบมึนๆ
              การสโลว์โมชั่นในเกมนี้จะเกิดขึ้นได้ด้วยสาเหตุหลักๆ3ประการ(อาจมีขาดไปบ้างนะครับ)

1.เวลาที่เราปัดป้องการโจมตีของศัตรูได้สำเร็จ(ตอนที่ศัตรูโจมตีใส่เรา แล้วถ้าเรากดปุ่มป้องกันทัน เจ้าชายจะปัดป้องอาวุธของศัตรูได้ไงครับ)

2.เวลาจวนตัว ตอนที่ศัตรูกำลังพยายามจะเผด็จศึกเรา(เวลาที่เราโดนศัตรูโจมตีไปเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้กันเอาไว้หรือกันไม่ทันจนล้มลงไปกองกับพื้น

ศัตรูจะพยายามเผด็จศึกเรา ถ้าเรากดปุ่มตามที่ปรากฎขึ้นมาตอนช่วงสโลว์โมชั่นได้ทัน เราก็รอด แต่ถ้าไม่ทัน

เอลิก้าจะใช้เวทย์ช่วยเราเอาไว้ แต่เลือดศัตรูก็จะฟื้นขึ้นแทน)

3.เวลาใช้คอมโบรัวๆ(อย่างที่ยกตัวอย่างเอาไว้ด้านบน ถ้าเราทำตามสเต็ปคอมโบได้ครบ จะมีบางคอมโบที่ถ้าเรากดปุ่มทัน

ตัวละครของเราจะสามารถใช้ท่าโจมตีต่อเนื่องจนจบคอมโบได้[ตัวละครที่ว่าจะเป็นเจ้าชายหรือเอลิก้าก็ได้] แต่ถ้าไม่ทัน คอมโบก็จะจบลงแค่นั้น)

แต่จริงๆแล้วเราก็ต้องกะเอาเองน่ะแหละครับ ช่วงสโลว์มันมีเอาไว้แต่เพื่อความสวยงามเฉยๆ

ถ้าเราไม่รู้วิธีการใช้คอมโบอะไรเลย แนะนำว่าพยายามสลับการโจมตีเข้าไว้ ผสมผสานกันเข้าไว้

(เช่น ลองฟันทีนึง แล้วใช้เวทย์ แล้วใช้กรงเล็บ ไม่แน่เราก็อาจจะได้คอมโบใหม่มาหนึ่งคอมโบเลยก็ได้)

Comment

ท่าน Garin สุดยอดเลยสนใจเป็นเลขากระทู้เกมนี้มั้ยน่ะอิอิ

มาตอบฟุ่บฟั่บๆเลยแฮะ=0=

Comment

ตอนเล่นจริงมันไม่ได้ขึ้นบอกเลยว่าต้องกดอะไรอ่า T T

Comment

มันมากครับ สุดยอดเกมส์เลย ต้องลองเล่นให้ได้ครับ ฉากจบสุดยอดมาก

Comment

ตอนเล่นจริงมันไม่ได้ขึ้นบอกเลยว่าต้องกดอะไรอ่า T T
                      ก็มันไม่มีบอกนิครับ- -* เราต้องกดของเราเอง ท่าคอมโบมันถึงจะออก

ปล.combo listในเวอร์ชั่นPCก็มีนะครับ ลองเปิดดูแล้วทำตามก็ได้ ไม่ยาก(เพราะผมก็เล่นเวอร์ชั่นPC อิอิ)
                      Last edited by Garin191; 7 Jun 2009, 09:33:05.

Comment

หาจากไหนหรอ คอมโบลิสของ PC กูเกิ้ลหรอจ้า

Comment

หาจากไหนหรอ คอมโบลิสของ PC กูเกิ้ลหรอจ้า
                          เข้าเกมตามปกติ>>กดปุ่มoptionsตรงmain menu>>กดปุ่มcombo list

แค่นี้เองครับ...(เจอรูปปลากรอบแล้ว อิอิ)

Last edited by Garin191; 7 Jun 2009, 13:29:11.

Comment

อ้อ ขอบคุณจ้า
                            แต่ตอนเข้าไปดู มีอยุ่ 7 แบบเอง แง่ว

Comment

หาเจอละ มันต้องกดลูกศรเลื่อนๆ ฮ่าๆ โง่สิ้นดีเรา -*-

Comment

Working...
                              X