Announcement

Collapse
No announcement yet.

หายร้อนแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หายร้อนแล้ว

ก่อนหน้านี้ตั้งกระทู้ว่า i7 ร้อนไหม สรุปชี้อ water cooling มาผลออก!!!!!!

ผมว่าก็ยังร้อนอยู่ดีนะครับ

Comment

pi32m พร้อมกันสัก8หัวสิครับ ถ้าใช้หม้อน้ำตอนเดียว เผลอๆร้อนกว่า Utra120Ex อีกครับ

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
        pi32m พร้อมกันสัก8หัวสิครับ ถ้าใช้หม้อน้ำตอนเดียว เผลอๆร้อนกว่า Utra120Ex อีกครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          เคยซื้อเล่นมาแล้วทั้งหมด ตั้งแต่ Ultra120ex ชุดน้ำTT จนตอนนี้ใช้ชุดดน้ำswiftech ราคาแพงกว่าซีพียูอีก

ถึงได้บอกความแตกต่างได้ครับ ผมก็ว่าไปตามของที่เคยเล่นอ่านะ ถ้าท่านรู้สึกว่ามันไม่ถูกต้องก็ขออภัย
          Last edited by ๐Judas๐Iscariot๐; 24 May 2009, 01:59:13.

Comment

ฮู้ย ร้อนกว่า 120EX อีกนะครับท่าน ผมขอโทดนะครับ ผม ขอบอกท่านตรงๆเลย ใอ้ร๊อต C0/C1 เนี้ยมันร้อนมากครับ ถ้าไม่ใช่เครื่องเล่นน้ำดีๆๆ ก็เอาไม่อยู่ครับ ร้อนมาก ร้อนยังไม่พอ หน่วงอีก เสียยับเสียย่อยเสียเล็กเสียน้อยเพราะซื้อชุดระบายความร้อนนี่แหละ

ผมแนะนำให้ ท่านใช้ชุดน้ำชุดเนี้ยแหละแล้วเอาi7 ตัวเนี้ยไปโพสขายเลยครับ 8500ออกไว้หน่อยออกช้าก็ 8700-8800-9000 อ่ะ ออกช้าเลย

แล้วไปซื้อ D0 มาดีกว่าท่าน

1.ข้อแตกต่างที่เห็นได้ชัด 1 D0ไปง่ายๆๆ คนไม่มีความสามารถ((แบบผม))ก็มันไป 4.2ได้
            ก่อนหน้านี้ผมเล่น C1/C0 ทำไงก็ไปไม่ได้ถึงไปก็ได้ก็ร้อนนรกแตก แค่ 3.8เองรันได้แบบเดียวก็ดับ
            2.ท่านหาความสเถียรจากมันได้เลย ปรับแค่2ตัวก็ได้ความสเถียรแล้วครับ
            3.เล่นไปแบบไม่ต้องกังวนว่าจะดับหรือจะเอ๋อ หรือจะหน่วง((หาแรมดีๆๆด้วยเด้อเป็นการช่วยไม่ให้หน่วงอีกแรง))
            4.จะเกิดอะไรขึ้น ถ้าคุณ 4.2 /4.3 เอาไว้โหลดบิต เล่น DOTA หรือเล่นเกมส์ยิงไข่ไดนาไมร์ โดยที่ค่าไฟV เท่ากับ C1/C0 วิ้ง 3.5-3.6 และค่าความร้อนก็ลดลงอย่างเห้นได้ชัด

มันมีข้อดีเยอะครับท่าน STEPING D0 อ่ะ

จะให้ดู 2รูป รูป ที่ 1เกิดจากการถ่าย วันนี้ สะครู่ได้ รูปที่ ถ่ายนานแล้ว แต่ผมยืนยันนอนยันใช้ ซิ้ง 120 EX ครับผม

คิดดูดีๆๆครับ จะยอมเจ็บนิดหน่อยแล้วไปหา D0 มาเล่นหรือจะ หลอกตัวเอง เพื่อทดสอบ ให้มัน 4.0-4.2ในความเย็นที่ไม่หนีของเก่าเลย
            Last edited by gonpofin; 10 Aug 2009, 02:25:37.

Comment

อืมน่าคิดๆ

Comment

เจ้าของกระทู้เล่นในห้องแอร์หรือเปล่าครับ...ของผมก็ประมาณนี้เหมือนกัน (65-70 C) ไม่ได้เล่นในห้องแอร์ผมใช้ CPU Water Block ของ Apogee GTZ แต่พอยกไปใช้ในห้องแอร์อุณหภูมิสูงสุดทดสอบด้วย 3D Mark2006 จะลดลงเหลือ 58 C ครับ

Comment

ผมดูแล้วของ จขกท. น่าจะเป็นอุณหภูมิ IDLE นะครับท่าน

Comment

i7 มีตั้ง8หัว เทสทำไมแค่หัวเดียว ต้องให้มันรัน100เปอร์เซ็นต์ 8หัวพร้อมๆกันถึงจะแจ่ม ลองดูครับสนุกจริงๆ

Comment

Working...
                    X