Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการสั่งของในเว็บ sidewinder หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการสั่งของในเว็บ sidewinder หน่อยครับ

ผมสั่งพัดลม 3 ตัว แล้ว Checkout จนถึง Step 3 ตามรูป แล้วผมต้องทำอะไรอีกหรือป่าว หรือแค่นี้เสร็จแล้ว รอรับของอย่างเดียว แต่ว่าไม่เห็นมันส่งเมลอะไรมาเลยครับ สั่งเมื่อ 23/5/09 (จ่ายโดยบัตรเครดิต) ครับ แล้วแบบนี้ถึอว่าเสร็จสิ้นการสั่งของหรือยังครับ

ดันๆ

Comment

ต้อง Confirm Oder ด้วย แล้วจะได้เมล์กลับมาไม่เกิน 10 นาที
      ลองเช็คบัตรเครดิตด้วยว่า เค้าตัดเงินหรือยัง กรณีนี้ผมว่ายังไม่ Confirm ยังไม่ตัดเงินเราครับ

Comment

รอสิงห์ sidewinder มาตอบครับผมว่ามีหลายท่านนะ

Comment

Originally posted by Suhanna View Post
          ต้อง Confirm Oder ด้วย แล้วจะได้เมล์กลับมาไม่เกิน 10 นาที
          ลองเช็คบัตรเครดิตด้วยว่า เค้าตัดเงินหรือยัง กรณีนี้ผมว่ายังไม่ Confirm ยังไม่ตัดเงินเราครับ

Confirm Order ยังไงครับ
          Last edited by kaho19; 24 May 2009, 10:23:01.

Comment

110 CFM อยากไำด้จัง อิอิ

Comment

Originally posted by Suhanna View Post

Confirm Order ยังไงครับ ( ผมมือใหม่อ่ะ สั่งจาก sidewinder ครั่งแรกครับ )

ขอบคุณครับ

Comment

อยู่หน้าตอนสั่งเลยครับ
                มันมีตัวกดให้ Confirm อยู่ด้านล่างหน้าที่สั่งหนะครับ
                กดเสร็จ หน้าขอบคุณจะขึ้น แล้วถามว่าจะกลับไปช๊อปต่อไหม เป็นอันเสร็จพิธี

สั่งตั้งแต่วันที่ 25 ลองเช็ค Credit card ดีกว่าว่ายอดนี้มาตัดหรือยัง มันน่าจะได้รับของตั้งนานแล้ว
                ถ้าตัดเงินแล้วนะครับ ถ้ายังไม่ได้ตัดเงิน สั่งใหม่ได้เลย แต่ถ้าเค้าขอ Approve บัตรเราแล้ว แต่ยังไม่ตัดเงินเนื่องจากของไม่มี ให้ Email ไปถามเค้าดีกว่า (ถ้า Approve วงเงินเราผ่านแล้ว ยังไม่ตัดต้องรอ 10 วันครับ ในระบบบัตรเครดิตเราจะลบที่อนุมัติออกอัตโนมัติ)

Comment

ตัวนี้ระวังเรื่องเสียงของพัดลมด้วยนะครับ 1,900/rpm ยิ่งติดใกล้หม้อใกล้ครีบ เสียงยิ่งดังครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับระดับเสียงในห้องนั้นๆด้วย ผมลองเอามาต่อกับตัวปรับรอบ ลองในห้องฟังเพลง ซึ่งค่อนข้างเงียบ พบว่าจะเริ่มได้ยินเสียงลมที่ 1,500 rpm ขึ้นไปครับ

Comment

อยู่หน้าตอนสั่งเลยครับ
                    มันมีตัวกดให้ Confirm อยู่ด้านล่างหน้าที่สั่งหนะครับ
                    กดเสร็จ หน้าขอบคุณจะขึ้น แล้วถามว่าจะกลับไปช๊อปต่อไหม เป็นอันเสร็จพิธี

สั่งตั้งแต่วันที่ 25 ลองเช็ค Credit card ดีกว่าว่ายอดนี้มาตัดหรือยัง มันน่าจะได้รับของตั้งนานแล้ว
                    ถ้าตัดเงินแล้วนะครับ ถ้ายังไม่ได้ตัดเงิน สั่งใหม่ได้เลย แต่ถ้าเค้าขอ Approve บัตรเราแล้ว แต่ยังไม่ตัดเงินเนื่องจากของไม่มี ให้ Email ไปถามเค้าดีกว่า (ถ้า Approve วงเงินเราผ่านแล้ว ยังไม่ตัดต้องรอ 10 วันครับ ในระบบบัตรเครดิตเราจะลบที่อนุมัติออกอัตโนมัติ)
                    ก็นั่นแหละครับ ผมกดไปแล้ว มันก็ขึ้นตามรูปนั้นแหละ ที่ข้างล่างมันถามว่าให้กลับไปShopต่อ แล้วสรุปว่าเสร็จแล้วใช่ไหม เหลือแต่รอของเหรอครับ

เช็คบัตรเครดิตแล้วครับ ยอดมันตัดไป 1600 กว่าๆ

แต่ทำไมมันไม่ส่ง E-mail มาบอกรายละเอียดอ่ะครับ

ผมสั่งไปวันที่ 23 แล้วจะได้รับของประมาณวันไหนครับ

Comment

ถ้าส่ง first class คงประมาณวันที่ 1 มิถุนาครับ

Comment

ต้อง Eamail กลับไปถาม Status เค้าดีกกว่าครับ
                        ของผมของขาด เค้าเมลล์มาบอกเมื่อต้นเดือน ตอบกลับไป เพิ่งตอบกลับมาเมื่อต้นอาทิตย์ก่อนเอง
                        เค้าบอกว่า เมลล์เค้ามีปัญหา ลองตามดูครับ

ถ้า 23 เดือนที่แล้วก็ควรได้ของแล้ว 23 เดือนนี้รอเมลล์ตอบว่าของออกจากร้านเมื่อไหร่ บวกไป 5-9 วันครับ

Comment

เมลล์ไปถามแล้วครับ แต่เขาไม่ตอบกลับมา เมลล์เขาอาจจะมีปัญหาจริงๆมั้ง

ปกติพอสั่งของเสร็จ เขาจะส่งเมลล์มาให้เราเลย แต่นี่ 2 วันแล้ว หายเงียบ

ผมว่านะ ของที่ผมสั่งไม่น่าจะขาด เพราะเขาเพิ่งเอามาลง

Comment

ขอบคุณมากครับ

ทางนู้นเขาส่งเมลมาแล้วครับ

บอกว่า ร้านปิด วันเสาร์-อาทิตย์ แต่สัปดาห์นี้มีวันหยุดในอเมริกา วันจันทร์ที่ 25

แล้วของจะออกจากที่นู่นในวันอังคารที่ 26

Comment

ของผมก็เป็นครับเคยกะสั่งมาขายแต่โทรเชคบัตรตัดยอดแล้ว

แต่ทาง Sidewinder บอกเงินไม่เข้าประมาณนี้ครับ

จนสุดท้ายๆอยู่ยอดที่ตัดไปกลับมา

แนะนำ Paypal ครับ

Comment

Working...
                              X