Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม kingston 1G/667 ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม kingston 1G/667 ดีไหม

ถามหน่อยครับ ผมเห็น แรม kingston 1G/667 ราคาลงมา 2000 นิดๆ ไม่ทราบว่าการใช้งานทั่วไปดีไหม ทำไมมันถูกจัง เห็นยี่ห้ออื่นยัง 2500 2600 ว่าจะซื้อแต่ยังลังเล

ก็ดีนี่ครับผมใช้อยู่ แต่อาจจะลากไม่ได้ไกลเท่าไหร่

Comment

ใช้งานทั่วไปเลือกแรมยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่าดีกว่าครับ หรือถ้าชอบในเบรนเนมของสินค้า แนะนำ corsair ใหม้เม็ดแรมหลุดเครม ได้ ประกันดีกว่าครับ

Comment

มันถูกลงเพราะต้นทุนลดครับ เงินบาทแข็งนิ แล้ว Kingston คนใช้เยอะ ราคาเลยปรับเร็ว (ของเก่าหมดเร็ว ของใหม่มาเร็ว)

ที่รู้เพราะผมพึ่งซื้อคอมไป เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ก่อน วันที่ไปซื้อ เดินตอนเช้า 26xx พอมาตอนบ่ายลดเหลือ 22xx ซะงั้น พอถามเค้าเค้าก็บอกว่า ต้นทุนลดครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหา ลากไปที่ bus 800 ก็ยังเฉยๆ

Comment

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน 1G/667 ก็ใช้ดีนะผมว่า ไม่เน้น oc เยอะๆ

Comment

kingston ของมันคุณภาพ ไม่ค่อยมีปัญหา ธรรมดาดี

Comment

คุณภาพดี สำหรับใช้งาน

คุ้มมากๆ

Comment

โฮ๊ะๆ อย่างนี้รึป่าวคับที่เขาบอกน้ำขึ้นต้องรีบตัก แรมลงต้องรีบซื้อ
                ไว้รอค่าเงินบาทอ่อนตัว ราคาแรมขึ้น ค่อยปล่อย กำไรสัก 200-300 ต่ออัน ดีมะนี่
                Last edited by คุณพ่อน้องตาร์ด; 5 Apr 2007, 10:10:36.

Comment

จัดไปอย่าให้เสีย

Comment

ใช้งานเรื่อยๆ ไม่มีปัญหานะครับ ค่อนข้างจะเป็นมิตรกับบอร์ดเกือบทุกตัว

แต่ถ้าได้ ชิบ Hynix มานี่ โชคดีโคตรๆ เลย (ของแต่ละล๊อตจะมีชิบที่ไม่เหมือนกัน ถ้าไม่ OC ก็ดีเหมือนกันหมด)

Comment

ทำไมไม่ใช้ บัส 533 ละครับ เผื่อ เป็น dual จะเท่ากับ 1066 เพราะว่า 667 x 2 = 1333 ความเร็วนี้ cpu ยังไม่ค่อยรับรองนะ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                        ทำไมไม่ใช้ บัส 533 ละครับ เผื่อ เป็น dual จะเท่ากับ 1066 เพราะว่า 667 x 2 = 1333 ความเร็วนี้ cpu ยังไม่ค่อยรับรองนะ
                        .... กรรม

Comment

...

Originally posted by layjung View Post
                          .... กรรม
                          ถูกต้องเลยนะครับ ตามที่คนคนนี้บอก ผมพึ่งได้ความรู้มาเหมือนกันครับ ไปเรียนที่ synnexมา ครับ

ของผมก็ kington 512/533*2 เอาไปแลกกับ jetram มาครับ

Comment

ว่าแต่ สอนวิธี ส่องแรม หน่อยได้ไหมคับ เห็นพูดๆว่ากัน
                            พวก ชิพ D9 / Hynix อะไร อย่างเนี้ยนะคับ
                            ถ้าถ่ายรูป (ตอนแรมอยู่ในกล่อง + นอกกล่อง + วิธีการสังเกต) จะดีมากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ปล.นั้นสิ มันอยู่ในกล่อง ส่องกันยังไง เทพ กันจิงๆ เลยคับ d(^__^")b

Comment

ผมก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน เรื่อง cpu ใช้คู่กับแรมบัสเท่าไรๆถึงจะดี เห็นว่า cpu P4 จะเห็นผลกว่า AMD แต่ผมจำไม่ได้....ต้องบัสทั้งสองอย่างให้ตรงกันรึป่าว 533/533 ,800/800 ถ้าเป็นพวก
                              E6600 บัส 1066 ก็ใช้บัส 533 ใช้ dual ก็เท่ากับ 1066 แบบนี้ใช่รึป่าว
                              ***เรื่องดูแรมนี่ก็ส่องดูที่ตัวชิปนะผมว่า...มันอยุ่ในกล่องก็จริงแต่กล่องมันก็ใสๆอ่ามองเห็น หรือขอให้เขาแกะกล่องให้ดูก็ได้...ส่วนที่ดูว่าของจริงของปลอมนี่ รู้มาว่าให้ดูที่จำนวนขาของชิปเล็กข้องล่างแรมอ่าครับไม่รู้ถูกป่าวรอช่างคอมมาตอบให้ดีก่า ชัวๆ
                              ที่พิมพ์มานี่ไม่รู้จริงสักอย่าง(ผมอะ)อิอิ อย่าว่ากันเน้อ ^^!

..........ถามอีกนิดคับถ้าสมมุดเราซื้อ 667 มา(เผื่ออนาคต) แต่ตอนนี้เรา set ใน BIOS ให้มันวิ่ง 533
                              จะใช้ได้เหมือนซื้อ 533 มารึป่าวคับ เพราะอนาคตคงให้ 533 วิ่ง 667 คงไม่ไหว
                              Last edited by คุณพ่อน้องตาร์ด; 5 Apr 2007, 10:20:17.

Comment

Working...
                              X