Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องช้าผิดปกติ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องช้าผิดปกติ!

คือ เวลาเปิดเครื่องอ่ะคับ กดปุ่มเปิดเครื่องแล้วเครื่องทำงานปกติแต่หน้าจอมืด รอประมาณ2-3 นาที กว่าจะ บูทเข้าไบออส จะมีวิธีแก้ไขไงคับช่วยที

...

Comment

แนะนำให้ลงโปรแกรม Tuneup Utility2009 WORK KUB!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by notesann View Post
        แนะนำให้ลงโปรแกรม Tuneup Utility2009 WORK KUB!!!!!!!!!
        ขอบคุณคับ แต่ว่า มันคือโปรแกรมอะไรอ่ะคับท่าน

Comment

...

Comment

โปรแกรมไหนก็ช่วยไม่ได้หรอก เพราะมันยังไม่เข้า BIOS เลย

Comment

แล้วถ้าผมลงวินโดว์ใหม่จะหายไม่คับท่าน

Comment

...

Comment

ลองทำความสะอาดเมนบอร์ดดูก่อนครับ หาแปรงขนยาวๆขนแข็งหน่อยมาปัดฝุ่นที่จับบอร์ด จับขาชิพ ออกให้หมด ฝุ่นที่จับมันเป็นฉนวนครับ ทำให้ไฟวิ่งไม่ดี เดาๆเอานะครับ
                  ไม่ก็บอร์ดใกล้เจ๊งแล้วครับ ไม่เกี่ยวกับ windows เลย

อีกสาเหตุนึงที่อาจเป็นไปได้ก็คือไบออสหลวมครับ แกะไบออสออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ให้แน่บางทีก็แก้ได้ครับ
                  Last edited by moteabc; 25 May 2009, 11:29:20.

Comment

Working...
                  X