Announcement

Collapse
No announcement yet.

harddisk notebook ยี่ห้อ samsung มีปัญหาไหมอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• harddisk notebook ยี่ห้อ samsung มีปัญหาไหมอ่ะคับ

harddisk notebook ยี่ห้อ samsung มีปัญหาไหมอ่ะคับ

จะซื้อฮาร์ดดิสใส่ notebook แต่หายี่ห้ออื่นไม่ได้เลย ที่เป็น ide ตอนนี้
    เห็นมีแต่ samsung อ่ะคับ ... ไม่เคยใช้ samsung ด้วย...

ท่านใดเคยใช้ เป็นยังไงบ้างอ่ะคับ ..

Harddisk ผ่านQC ก็ถือว่าโอเคแล้วคับ ซื้อใหม่มันก็มีประกันมีปัญหาก็เคลมเปลี่ยน อยู่ที่ว่ามันจะใช้งานได้นานแค่ไหน
    ยี่ห้อเป็นเพียงองประกอบคับ

Comment

ต่างกันเล็กๆ น้อยๆครับ ตรงจุดนี้ การใช้งาน ก็ถือว่าดีระดับ 1 ซัมซุง ราคาถูกดว้ย

ถ้าไม่มีตัวเลือกมากนัก ซื้อได้ครับ ยี่ห้อนี้

Comment

ปัญหาที่เคยเจอมาจะเป็นเรื่อง เสียงครับ แต่ก็ไม่ทุกตัวนะ
        เสียงหัวเข็มมันจะดัง แต็กๆ เป็นระยะๆ ถ้ามันดังก็เครมโลดดดด

Comment

คิดว่า harddisk samsung เปิด load bit ได้ป่าวอ่ะคับ ...

Comment

มันก็ใช้งานได้เหมือนฮาดดิสทั่วๆไปนั่นแหละครับ

Comment

ถูกกว่า อย่าคิดมาก

--

ตกทีเดียวพัง (ตกแบบใส่ BOX)

แนะนำ ให้ ซื้อ แบบ External แท้ๆดีกว่าครับ

หรือไม่ก็ Western เงียบ ถูก ดี

Comment

ซื้อ HDD ไม่ต้องดูไรมาก ดูประกันจบ ประกันดีๆ เครมไวๆ หายห่วง

ใช้งานทั่วไปก็เหมือ่นกันนั้นแหละ

เว้นแต่ต้องการ ประสิทธิภาพจิงๆ ต้องเฟ้นรุ่นหน่อย แต่มันก็มาพร้อมราคาที่แพงกว่า

Comment

เลือกได้ก็เอาฮิตาชิดีกว่าครับ

เสียอย่างเดียวคือเรื่องเสียงตอนมัน seek (ดังแบบ Harddisk IBM รุ่นเก่าๆ)

Comment

Working...
                  X