Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ต้องกด F1 เข้า ทุกครั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ต้องกด F1 เข้า ทุกครั้งครับ

ผมเปลี่ยนบอร์ดใหม่ บอร์ดของ asus P5KPL/1600 และใช้ CPU E7400 อ่ะครับ ทำไมตอนเปิดเครื่อง ต้องกด F1 ทุกครั้งเลย ครับ ลองเปลี่ยนถ่าน BIOS แล้วนะครับ ช่วยแก้ไข ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

เฟรชbois m/b

Comment

ถ่าน BIOS หมดคับ ซื้อมาเปลี่ยนก้อนล่ะ 20 บาทรับรองอาการหายชัวร์

Comment

Originally posted by fatal View Post
        เฟรชbois m/b

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
          ถ่าน BIOS หมดคับ ซื้อมาเปลี่ยนก้อนล่ะ 20 บาทรับรองอาการหายชัวร์
          แล้วไมมันหมดเร็วเงี้ยอ่ะ เพิ่งซื้อนะเนี่ย

ปล. ถ้าเปลี่ยนถ่านไม่หายก็เฟสรั่วละคับ

Comment

ของผมก็เป็น

เปิดโหมด เพาเวอร์98 รึเปล่าครับ ที่ใช้คีย์บอร์ดแทนปุ่มเพาเวอร์ได้
            ลองดูในBiosถ้าเปิดอยู่ก็ปิด
            ถ้าปิดอยู่ ลองแฟลชไบออส ถ้าไม่หายค่อยเปลี่ยนถ่าน

ส่วนผมไม่ทำไรเลย ครับขี้เกียจ

Comment

โอเวอร์คล็อกหรือเปล่าครับ ถ้าโอเวอร์คล็อกแล้วเวลายังไม่เสถียรมันก็ขึ้นให้กด F1 เป็นอีกกรณีเช่นกัน

Comment

ผมไม่ได้ ocz เลย ครับ ผมซื้อมา ใช้ งาน ภาพ ตัดต่อวิดีโอ เล่นเกม ไรงี้ อ่ะคับ ขอบคุณที่แนะนำ นะครับ

Comment

ลองปิดไม่ให้มันบูทfloppy disk ดูครับ

แว๊บบบบบ

Comment

ฟอแมท ใบออสใหม่ หายครับ

ผมก็เป็น ครับ

Comment

มันขึ้นว่าไรอ่ะที่ให้กดอ่ะ

Comment

Working...
                      X