Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหูฟัง Earbud อีกครั้งครับช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหูฟัง Earbud อีกครั้งครับช่วยเลือกหน่อยครับ

สวัสดีครับ

ตอนนั้นผมได้ตั้งกระทู้ไปรอบหนึ่งแล้ว แต่งบที่ตั้งคือ 1500 ก็เลยได้สรุปทีแรกจะไปเอาตัว MX760
    แต่ของขาดตลาดมาก สอบถามหลายๆร้านก็ ไม่มีของเลย -*-
    แล้วก็ได้ไปลอง PK3 อย่างีท่เค้าลำลือก็ ปรากฎว่า เสียงก็โอเคครับ เบสนุ่ม ไม่มาก+ไม่น้อยเกินไป เสียงไม่บาดหูฟังได้สบายๆ
    รวมๆแล้วชอบมาก แต่ดีไซน์รูปล่างนี่ ผมรับไม่ค่อยได้ เป็นคนซีเรยสในความละเอียดเหมือนกันครับ

แต่รอบนี้ผมได้งบเพิ่มครับ เป็น 2000 แต่คงไม่เกินนี้แล้ว ไม่ทราบว่ามีตัวไหนพอจะแนะนำไหมครับ ประมาณ 2000

อยากได้เสียงเบสนุ่มๆ ไม่จำเป้นต้องมีมากขอให้มีให้เห็น/แล้วก็เสียงแหลมใสที่ไม่บาดหู/เนื้อเสียงมีน้ำหนักไม่แห้ง/แล้วก้ที่ฟังได้นานๆไม่ทำให้หูล้าครับ

ผมฟัง Pop/jazz/Classic/Rock แบบว่าทุกแนวอะครับ

รบกวนด้วยครับ
    Last edited by vani11ass; 24 May 2009, 11:23:48.

Sony E888 ครับ แต่เบิร์นนานหน่อย200-300ชม.+ จะไม่บาดหูมากนัก

Comment

PK2 กับ E888

Comment

Originally posted by longbow View Post
        PK2 กับ E888
        Originally posted by redondo16 View Post
        Sony E888 ครับ แต่เบิร์นนานหน่อย200-300ชม.+ จะไม่บาดหูมากนัก

-*- ขอบคุณความเห้น2ท่านบนครับ

แต่2ตัวนี่ราคามันอยู่ ประมาณ2500 อะครับเกินงบอะครับ เศ้ราาาา

Comment

ร้านเหลือง(ไม่เกี่ยวกับการเมือง)รู้สึกจะ2100ครับ

Comment

ก็ MX760 ล่ะขอรับ ถ้าจะเอาตามนี้ ลองเดินๆหาเอาหน่อย

Comment

ขอบคุณครับ

Originally posted by Macro View Post
              ก็ MX760 ล่ะขอรับ ถ้าจะเอาตามนี้ ลองเดินๆหาเอาหน่อย
              ผมหาร้านใหญ่ๆหลายร้านแล้วอะครับ ทั้ง มั่นคง/ซีซั่น/SnookGadget ... ไม่มีเลย ของหมด-*-

พอจะมีแหล่งไหมครับ ผมจะลงแดง ไม่มีหูฟังๆ 55+

Comment

PK2 หรือ AKG 314P

ถ้ายังไม่ได้ลองฟัง AKG ผมแนะนำให้ไปลองฟังดู เสียงดีๆๆ

Comment

ไปลอง AKG K-315 (พระกาฬเมือง MoZart) ดูครับผมใช้ฟังกับ Meizu M6
                  จากความคิดเห็นส่วนตัวชอบมากกว่า PK2 ครับ ราคาก็ 1190 บาท เท่านั้น

Comment

Working...
                  X