Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5KPL-AM/PS ทำไมออนบอร์ดได้แค่ 8m

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5KPL-AM/PS ทำไมออนบอร์ดได้แค่ 8m

ผมเพิ่งจะซื้อบอร์ด Asus P5KPL-AM/PS มาแล้วพอประกอบเสร็จ....!!! เอ้าทำไมออนบอร์ดแค่ 8 m เอง เห็นมันปรับแชร์ได้ถึง 256 มันมีให้เลือก 3 อัน Disable - 1m - 8m งงเลยครับทีนี้ ท่านใดเคยใช้บอร์ดตัวนี้บ้าง บอกวิธีทำด้วยครับ ว่าต้องเข้าไปปรับในใบออส ตัวไหนบ้าง
    ขอบคุณครับ

onboard intel มันให้ปรับได้แค่นั้น
    อยากได้เพิ่มเวลาทำงานพวก3D ในวินโดวส์มันจะดึงมาให้เอง
    ที่บ้านมี G31 ตัวนึงก็มีอาการแบบเดียวกัน
    แตกต่างจาก onboard nVIDIA ATI ที่เลือกแชร์แรมได้ตามใจใน bios
    ECS A780 ปรับได้สูงสุด 1GB

Comment

หุหุ....อย่างนี้ต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มอีกสิ เล่นเกมส์ก็ไม่ได้เลย ทางร้านเขาจะรับเปลี่ยนคืนไหมเนี๊ยะ
      ออนบอร์ดเล่นเกมส์ไม่ได้ อย่างเซง.............

Comment

Working...
      X