Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II x3 720 กับ Phenom X4 9950 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II x3 720 กับ Phenom X4 9950 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

ขอถามอีกสักรอบ ช่วยบอกทีนะ พอดีว่าจะซื้อ เผื่อๆ อนาคตด้วยนะ เอาไว้เล่นเกมส์ครับ ><

4 หัว ไปเลยท่าย

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ II x3 720 เห็นจากผลเทสหลายๆเกมส์นะ

Comment

x4 ตัวนี้มัน AM2+ ป่าวครับ

ถ้าหากเทียบ
        Phenom II x3 720
        Phenom II x4 810
        ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ
        เนื่องด้วย x3 L3 มัน 6 M ส่วน x4 มัน 4M เอง
        แล้วควรเลือกตัวไหนดีครับ

Comment

ผมว่ามันเทียบกันไม่ได้ครับ เทคโนโลยีเก่าและใหม่ แต่ถ้าถามว่าซื้ออะไรดี ตอบว่าซื้อเทคโนโลยีใหม่ดีกว่าครับ

Comment

น่อมทูx3ครับแต่ถึงยังไงผมว่าเทคโนโลยีในน่อมทูน่าจะดีกว่าครับเพราะเป็น45nmอ่าครับ
            ปล.ผมลองลากมาใหม่ช่วยวิจารด้วยนะครับลากในห้องแอร์ครับ สเปคตามลายเซ็นเลยครับ
            Last edited by nonthanan; 10 Jul 2009, 22:41:24.

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
              น่อมทูx3ครับแต่ถึงยังไงผมว่าเทคโนโลยีในน่อมทูน่าจะดีกว่าครับเพราะเป็น45nmอ่าครับ
              ปล.ผมลองลากมาใหม่ช่วยวิจารด้วยนะครับลากในห้องแอร์ครับ สเปคตามลายเซ็นเลยครับ
              เย็นดีครับ

ปล. รู้สึกว่าความร้อนจะไหลไปเข้าอินเทลหมดละ เห็นอินเทลเคลมว่าใช้ไฟน้อย แต่ในความเป็นจริงเหตุที่ใช้ไฟน้อยเพราะแค่เพิ่มไฟนิดเดียวความร้อนก็กระฉูดแล้ว ซิงค์เดิมมันก็เอาไม่อยู่ นี่คือภัยเงียบที่แลกมากับการสร้างให้คนเชื่อว่าแรง อันนี้ไม่ได้แขวะนะครับ แสดงทรรศนะตามที่ประสบพอเห็น

Comment

ขอยืนยันว่า AMD 45nm เย็นมากๆ

Comment

ขนาดE8400ยังเจอของปลอมเลยครับ แบบว่าชุดคำสั่งให้มาไม่ครบอ่าครับเห็นเต้าว่ากันยังงั้นอ่านะครับ
                  ขอถามครับ แรมG.skill PK/800 มันตันที่บัสเท่าไหร่อ่าครับเกิน1066หรือป่าวครับ

Comment

Working...
                  X