Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับสเปกนี้ oc ยังไงให้แตะ 3.0GHz ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันต้องมี หน้าแรม มาด้วยครับ จะบอกได้ว่า แรมมากไปหน่อต่กไป NB สูงไปหรือต่ำไปครับ รูปแรงที่ให้ผมดู ทดแรมมากไปครับ และ NB สูงไปด้วยครับ กับ MB รุ่นนี้

Comment

ดัน อยากแรง

Comment

Originally posted by _d View Post
        flash bios ก็คืออัพเดทไบออสไงครับ ลองเปิดดูวิธีทำในคู่มือที่แถมมากับบอร์ดดูครับ
        ผมรอดู M4A79 T + 955 + DDR3 D9 เน้อ ให้ไวๆนะท่าน

Comment

ผมลองผิดลองถูกมานานละ ถ้าจะ OC ไกลกว่าเห็นที ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ พวกพี่ๆ ช่วยชี้แจงหน่อยว่าจะเปลี่ยน RAM หรือ MB ดีครับ

Comment

อยู่แถวใหนเนียะ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              อยู่แถวใหนเนียะ อิอิ
              สี่แยกเทพารักษ์ครับ

Comment

ใกล้ ๆ กัน หิหิหิ
                เสียดาย oc AMD มายยย เป็น -..-

Comment

ของผม เต็มที่ได้แค่นี้ สเถียรที่สุดแล้วครับ

อยากดันถึง 3 เหมือนกัน แต่ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า บอร์ดมันไปไม่ได้ครับ( ของผมนะ)

ของเอาใจช่วยทั้ง 2 ท่านนะครับ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by inwnfs View Post
                    สี่แยกเทพารักษ์ครับ
                    ยกมาอ่อนนุชนี่มะๆๆ คืนนี้ค่าเวลา 01.30 ว่างๆ มาเลย อิอิ

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                      ของผม เต็มที่ได้แค่นี้ สเถียรที่สุดแล้วครับ

อยากดันถึง 3 เหมือนกัน แต่ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า บอร์ดมันไปไม่ได้ครับ( ของผมนะ)

ของเอาใจช่วยทั้ง 2 ท่านนะครับ
                      ท่านใช้บอร์ดอะไรครับ บัสแรม บอกทั้งหมดเลยได้ไหมว่าปรับอะไรบ้าง จะลองเอาเป็นแนวทาง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ผมรอดู M4A79 T + 955 + DDR3 D9 เน้อ ให้ไวๆนะท่าน

Comment

Originally posted by _d View Post
                          ให้ผมไปนั้งดูได้ปะครับ อิอิ อยากไปเห็นจัง

Comment

มารอชมด้วย อิอิ

Comment

ตอบท่านเจ้าของกระทู้นะครับ

บอร์ด GIgabyte M78GM-US2H ราคา 3100 บาท ตอนนี้ลงแล้วมั้ง มี เมนูโอเวอร์คล๊อกมาพร้อม MI.....

สูตรผม กว่าจะสเถียร ลองทุกเกมสืที่โหดๆ CRYSIS1-2 FARCRY 2 CALL of DUTY PRO2009 ปรับเต็มแม๊กทุกเกมส์ 1440*900 ULTRL HIGH

CPU อัดไฟที่ 1.75 จะได้ไฟที่ 1.36 V
                              RAM +0.3 ได้ 1.8 V
                              NB +1
                              SB + 1
                              นอกนั้นเดิมๆ

มาต่อที่บัส ซีพียู รู้ๆกันนะครับว่า 9650 ตัวคูณที่ 11.5 ผมปรับบัสไปที่ 253 *11.5 = 2.909 GHZ

เต็มที่ทำได้ที่ 11.5*258 ได้ 2.95 อีกนิดเดียวถึง3

บัสแรม จะมีให้เราเลือก *11 *2 *3 *4 *5

ผมเลือกเดิมๆคือ *4 อัตราทดมันคือ 1:2 บัสแรมวิ่งไปที่ 1012 ครับ แรมแค่ KINGTON 800 2GB 2ตัวรวม4GB แรมKINGTON รุ่นสั้นตัวละ 700 กว่าบาท

ส่วน HTลิ้งค์ AUTO NB AUTO

แต่ PCIE ผมทดไปที่ PCIE 127 ตามความรู้สึกก็เร็วขึ้นบ้างตามสัดส่วนบัส ซีพียู 253 / 127

ก็ได้ 2.9 GHZ กับ Phenom X4 ของผม เกือบลืม พัดลมซีพียูต้องเปลี่ยนใหม่นะครับ ผมใช้ SYethe Shorewken ฮีตไปป์4 ท่อ Idle ที่ 26-40 FULL 45- 65 ในห้องอุณหภูมิ 38-40 องศา

ก็มีแค่นี้แหละครับ ลองทำดูครับ มันขึ้นอยู่ที่ไฟที่อัดเข้าแรมครับ กับไฟเลี้ยง CPU ลองดูครับ

Comment

ไหงไฟแรม+0.3 กลายเป็น 1.8 อะ

Comment

Working...
                                X