Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเทคนิคการย้ำหัวสายด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเทคนิคการย้ำหัวสายด้วยครับ

ปกติผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านช่างมากนัก พอดีอยากแต่งเคสมั่ง แต่ติดหลายอย่างเหลือเกิน
    และนี่คืออีกหนึ่งปัญหาของผมครับ คือการย้ำหัวสาย ผมทำไม่เหมือนในรูป รอยมันเละ แบน ๆ ไม่สวยแบบนี้ (ในรูปเป็นสายสำเร็จรูปซื้อมา) แนะนำหน่อยครับ

ใช้คีมแบบนี้ใช่หรือเปล่าเอ่ย ถ้าไม่ใช่แนะนำด้วย (ยืมเค้ามาด้วย เจ้าของทวงเช้าทวงเย็น)

ตีมใหม่ๆย้ำสวยทั้งนั้นแหละครับ
    ถ้าคีมไม่ดีย้ำไงก็ไม่สวย

Comment

คีมนะใช่เลยครับ
      แต่วิธีใช้คีมนี่ต้องให้คนที่ใช้เป็นช่วยสอน
      หรือจะลองทำดูก็ได้ แต่มันเปลืองเงินครับ
      ผมเองก็ใช้คีมธรรมดาบีบเอา
      ไม่สวยก็ต้องทำใจขอให้แน่นก็พอใจแล้วครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ตีมใหม่ๆย้ำสวยทั้งนั้นแหละครับ
        ถ้าคีมไม่ดีย้ำไงก็ไม่สวย
        ขอบคุณครับ อันละประมาณเท่าไรครับ เอาอย่างธรรมดา ไม่ค่อยได้ใช้ครับ

Originally posted by hangover View Post
        คีมนะใช่เลยครับ
        แต่วิธีใช้คีมนี่ต้องให้คนที่ใช้เป็นช่วยสอน
        หรือจะลองทำดูก็ได้ แต่มันเปลืองเงินครับ
        ผมเองก็ใช้คีมธรรมดาบีบเอา
        ไม่สวยก็ต้องทำใจขอให้แน่นก็พอใจแล้วครับ
        กะว่าจะหาคนในนี้ช่วยสอนละครับ ตอนนี้ถามใครก็ไม่เป็น
        เสียไปหลายตัวแล้ว ดีนะที่ซื้อมาเผื่อ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

เลือกขนาดของหัว กับที่คีมให้พอดี แค่นั้นครับ

Comment

ตามน้ำเอ้ยตามนั้น

Comment

ง่า

Comment

Working...
              X