Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC การ์ดจอแล้วต้องเพิ่มความเร็ว PCI-E หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC การ์ดจอแล้วต้องเพิ่มความเร็ว PCI-E หรือเปล่าครับ

อ่านเว็บนอกมาเค้า OC GPU ไปที่ 800 กว่าๆ แล้วเค้าบอกว่าให้เพิ่มความเร็ว PCI-E ไปที่ 110 - 120 MHz จากเดิม 100 แต่ได้มาอ่านหนังสือเล่มนึง บอกว่า PCI-E ปกติจะมีความเร็วที่ 133MHz ที่นี้ผมควรเซตยังไงดีครับ แต่ตอนนี้ตั้ง PCI-E ไว้ที่ 133MHz

Pci E ปกติอยู่ที่ 100

ถ้าเกิน 120 จะเริ่มเกิดปัญหากับ SATA

Comment

อ้อ อย่างนี้นี่เอง พอดีผมใช้ HDD IDE แบบนี้มีสูตร หรือหลักการอะไรในการกำหนดค่า PCI-E มั้ยครับ

Comment

NVDIA graphic card --> 101-102
        ATI graphic card -> 105

ถ้า OC นะครับ ถ้าไม่ ก็ไม่ต้องครับ

ครับผม ไม่ได้รู้เองหรอก แต่จำมาจากคนที่สอนการ OC ให้น่ะครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

Working...
          X