Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ ระหว่าง 7750be กับ 7850be

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ ระหว่าง 7750be กับ 7850be

ผมใส่กับบอร์ด M3A78-CM

แล้วก็เล่นเกมส์อย่างเดียวเลย อย่างอื่นไม่ค่อยทำอ่ะครับ

แล้วจะเล่นตัวไหนดีครับ..

งบ 3000 กับ CPU 2 ตัวนี้ ถ้าจะลงทุนกับมัน

เล่นตัวไหนดีหรอครับ

Last edited by hmamitie; 26 May 2009, 15:05:29.

ไม่ทราบว่า7850beจะไปได้ไกลกว่า7750beเท่าไหร่นะครับ

ถ้ามันไปได้ไกลกว่าก็7850be

ถ้ามันได้พอๆกันก็7750be

ถ้าใช้เดิมๆ ความเร็วต่างกัน0.1GHz แถมต้องเพิ่มเงินอีก300บาท ผมว่าเลือก7750beดีกว่าครับ

Comment

รอดูราคา Phenom II X2 กับ Athlon II X2 ก่อนดีกว่าม้ยครับ

Comment

งบผมอยู่ที่ 3000 นะครับ ^^

แล้วผมก็ไม่ได้เอามา OC นะครับ ทำไม่เป็นครับ แล้วก็กลัวจะร้อนจนพังเร็ว T-T ด้วยครับ

ต้องการคนแนะนำแบบฟันเฟิืร์มเลยครับ

ผมใช้ในเรื่อง เกมส์ ไม่มีทำอย่างอื่นมากกว่านั้นครับ
        Last edited by hmamitie; 24 May 2009, 17:56:24.

Comment

เล่น 7850 BE ไปเลยครับ ไฟ cpu มาเท่าไรปรับในบอร์ดเพิ่มได้อีก ต้องเล่นกับแรมบัส 1066 ด้วยนะครับ จะได้เห็นแรมบัส 550 มั่ง อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
            เล่น 7850 BE ไปเลยครับ ไฟ cpu มาเท่าไรปรับในบอร์ดเพิ่มได้อีก ต้องเล่นกับแรมบัส 1066 ด้วยนะครับ จะได้เห็นแรมบัส 550 มั่ง อิอิอิอิ
            พอดีผมใส่ แรมบัส 800 ของ G.Skill DDr2 ไปแล้วอ่ะครับ เหลือ CPU อย่างเดียว กะจะเล่น 7750 BE กับ 7850 BE เนี้ยละ คิดอยู่นานมาก ไม่รู้จะเล่นอะไรดีครับ จะไปซื้อวันนี้แล้วครับบบบ

Comment

เล่นได้ทั้งสองตัวเลยครับ

Comment

6000+ do กับ 7850 เดิมๆอันไหนคุ้มกว่าครับ

Comment

ไปพันธทิพย์คงเจอแต่ 7850BE น่ะเวลานี้

Comment

7850 be ไปเลยครับ ขอบอกว่าแจ่ม ใช้6000+ อยู่ด้วย แต่รู้สึกว่า7850 ิำ บางอย่างมานจาเร็วกว่าอะครับ

ปล.ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว

Comment

ไปพันทิพวันก่อนก็เจอ 7750+ เยอะนะครับ เหอๆ

2ตัวนี้แตกต่างกันไม่เท่าไหร่ แนะนำ7750+ครับ

Comment

ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ วันนี้ไปได้แต่ยืนมองครับ

พรุ่งนี้ผมจะไปอีกครับ กะว่าจะไปซื้อเลยจริงๆ ละครับ

แต่ขอแนะนำแบบชัวร์ ๆ ซื้อแล้วไม่ผิดหวัง คุ้มจริงๆ ได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

Comment

เอา 7750 BE ครับ 300 บาท เพิ่มมา 100 MHz ใช้งาน ไม่ต่างกันเลย

OC เอานิดนึงก้อได้แล้วครับ 2.8

Comment

ผมเอา 7750 ดีกว่า

Comment

ยุคนี้เดือนนี้ก็ต้อง 7850 be ครับ ถ้าย้อนไป 4 เดือนที่แล้วก็ 7750 be อิอิ

Comment

Working...
                              X