Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB P43Twins1600 ไม่รับการ์ดจอ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB P43Twins1600 ไม่รับการ์ดจอ ATI

ผมถอย P43Twins1600 มาใหม่ครับ
    แต่ใส่การ์ดจอแล้วใช้ได้
    แต่พอถึงเวลาลงไดร์เวอร์จากแผ่นที่เค้าแถมมาให้
    ปรากฎว่าค้างตอนที่ตรวจสอบตัวอุปกรณ์
    ไม่ทราบว่าใครเคยเจอเหตุการณ์นี้มั้งครับ
    ผมมีการ์จอ ATI 2 ตัว ลองเปลี่ยนดูแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    (ค้างตอนลงไดร์เวอร์) ลงวินโดว์ใหม่หลายรอบแล้วก็เหมือนเดิม
    ใครมีวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยนะครับ
    อีกอย่างคือ การ์ดทั้งสองตัวผมใช้กับอีกเครื่อง ลงไดร์เวอร์ได้ตามปกตินะครับ

ของASROCK ใช่มั๊ยครับ ของผมก็ใช้อยู่แต่เป็นตัวP43R1600Twins-110dB เสียบการ์ดATI ตั้งแต่ HD4350,4850,4870,4850X2 ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ (ทั้งxp และvista)

Comment

Bios Mainboard หรือเปล่าเอ่ย ถ้าไม่ใช่ Versionใหม่สุด ลอง Update ดูครับ เผื่อจะดีขึ้น

Comment

ไบออสล่าสุด 2.0 ครับ

Comment

ผมใช้ไม่มีปัญหาครับ ati

Comment

ใช้วินโดว์ original หรือเปล่า

Comment

Working...
            X