Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Card Lan หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Card Lan หน่อยครับ

คือผมจะประกอบเครื่องใหม่ เพื่อใช้งานPrintอะครับ เเต่อยากรู้ว่าเครื่องคอม 1 ตัวอะครับ

เสียบสาย Lan 2สายได้รึเปล่า คือผมใช้เครื่อง print 2ตัว มันใช้สายLanทั้งคู่ เเละให้มันทำงานในเวลาเดียวกันอะครับ

คือเเค่ซื้อ Card Lan มาอีกตัวเเล้วอีกตัวก็ ออนบอด ได้ใช่ไหมครับ ?????

ได้ครับ

Comment

ใช้ Switch จะง่ายกว่าครับ

ถ้าใส่ Lan 2 ใบ จะคอนฟิคค่อนข้างยากนะครับ

Comment

ได้ครับ แต่ตอน config ปวดหัวตายครับ

แนะนำเสียบ switch เหอะครับ เดิมผมก็เคยทำ แต่ปวดกบาล ตอนหลัง ไม่เอาแล้วครับ มีปัญหาทีคนที่มาดูแลต่อจากเราก็แก้ไขไม่เป็นด้วย

Comment

Working...
        X