Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเพื่อนๆ เรื่องที่เสียบpowersupply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเพื่อนๆ เรื่องที่เสียบpowersupply

เรื่องมันคือ ผมรื้อพาวเวอร์ซัพพายออกมาแล้ว
    มาที่เสียบ 2 หัวนี้ไม่ได้
    รบกวนบอกที่ครับว่าเสียบตรงไหน ลักษณะยังไง(ขอละเอียดนิดนึงนะครับ)
    ขอบพระคุณมาก
    หามา 3 ชม. แล้วว T^T

รูปที่1

รูปที่2

1 ไฟเลี้ยง FDD ไดร์ A:

2 ไฟ main 20+4 pin

Comment

เมนบอร์ด รุ่นอะไร
      ไอ้ตัวเล็กแบบๆ เสียบ FDD
      ส่วน สี่เหลี่ยมนั้น เสียบ ไฟ 12 v. CPU

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เมนบอร์ด รุ่นอะไร
        ไอ้ตัวเล็กแบบๆ เสียบ FDD
        ส่วน สี่เหลี่ยมนั้น เสียบ ไฟ 12 v. CPU
        ผมว่าล็อคแบบนั้นน่าจะ ชุดไฟ 24 pin นะท่านเดี่ยว

Comment

4 เหลี่ยมนั้นเสียบอะไรเหรอครับตกลง

Comment

ตรงที่วงกลมไว้ ยังว่าง 4 รูใช่ไหมครับ ให้ถอดมาทั้งชุด แล้วประกบกัน แล้วเสียบลงไปพร้อมกันคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              1 ไฟเลี้ยง FDD ไดร์ A:

2 ไฟ main 20+4 pin
              ...ตามนั้นครับ

ไฟเลี้ยง FDD ไดร์ A: ถ้าไม่มี Drive A: ก็ไม่ต้องใส่ครับ , ไฟ MB 24 Pin ถ้าเป็น CPU รุ่นเก่า เช่น P4 จะใช้แค 20 Pin ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนจริงๆนะครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เสียบให้ตรงรู้นะคับ

Comment

Working...
                    X