Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ BE 7750 / VGA 4670 / M4a78 Pro รบกวนเข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ BE 7750 / VGA 4670 / M4a78 Pro รบกวนเข้ามาหน่อยครับ

คือ นี่ Spec ผมนะครับ ถอยมาแล้ว แรงดีจิงๆ อิอิ วันนี้เองครับ

AMD 7750 BE
    M4a 78 Pro
    Ram 2 G
    VGA 4670
    PSU แถมมากับ Case

พอดีว่า ตอนนี้ อยากจะเปลี่ยนPSUอะครับ เพราะมันแถมมากับCase เพราะตอนซื้อเอาเงินไปใส่
    LCDสะก่อน ในส่วนของPSUเลยทนใช้ของฟรีมากับ Caseอะครับ ผมใช้Gview อะครับไม่รู้ว่ามันแถมมากี่ Wat

*ผมเลยลองเอา webนี่มาอะครับเพื่อมาเช็คว่าคอมของผมมันกินไฟเท่าไหร่บ้าง มันบอกว่า กินไฟ ไป 400W*

ซึ่งงาน COmmart ที่จะถึงนี้ผมว่าจะถอย มาสักอันอะครับ แต่ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ -''-
    เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆ หน่อยอะครับ ว่า จะซื้อตัวไหนดี

แบบ ว่า ผม ไม่ Over Clock อะครับ อยากได้ราคาอยู่ที่ไม่เกิน 2000 ครับบบบ
    อยากได้แบบที่ว่าเพื่ออนาคต นิดๆ พออะครับผม + - ได้ นิดๆ หน่อย ครับบบ

อันนี้นอกรอบหน่อยนะครับ
    คอมเครื่องเก่า ผมเพื่งซื้อ DVD มาใส่ให้มันอะครับ แต่ว่า ไอตอนใส่แผ่นเข้าไปแล้วกำลังอ่านเนี่ย
    คอมมันจะดับเลยอะครับ ไฟสีเหลือง หน้า Caseจะกระพริบอะครับเป็นจังหวะหรือถ้าไม่ดับ ก้อค้างอะครับ
    ลอง สลับ Master/ สราฟ แล้ว อะครับก็ไม่หาย มันเปงที่อะไรเหรอครับ งง มาก เพื่งซื้อมา แท้ๆเปลี่ยนถ่าน Bious แล้วก็มิหาย
    * แต่ Comเครื่องนี้ 10 ปีมาแล้วอะครับ -''-

มีรูปด้วยครับ
    Attached Files

อ้อ ไอ วงกลมสีแดง คือความร้อนของอะไรเหรอครับ -''-

ลองลงมาคือ ความร้อน ของ CPU----VGA ใช่ไม๊ครับผม -''- พอดีไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่อะครับโทษทีนะครับๆ
    Last edited by bomypoko; 24 May 2009, 21:27:17.

Comment

Raidmax ไม่แพงเท่าไหร่ 530 watt

ยี่ห้ออื่นรอท่านอื่นครับ

คอมเก่าผมว่าน่าจะไฟไม่พอรึเปล่า ไม่รุ้เดาดู

Comment

แค่นี้เอาแค่ RAIDMAX 530WATT ก็พอ หรือไม่ก็ DELUX ไม่ถึงพัน ก็ใช้ได้แล้วครับ ซื้อแพงๆๆมันเปลืองครับ

เว็บที่เช็คนั้นยังเชื่อถือเป็นจริงเป็นจังไม่ได้เลย มันบอกให้ผมไปหา 700 WATT มาใช้ ตายสิครับ 700 WATT แท้ๆๆ ราคาตั้ง 3 พันขึ้นทั้งนั้นเลย

ผมเลยไปเอา TG500-U37 มาแทน ไฟเหลือแถมสบายใจ สบายตังค์

Comment

โห ขอบคุณมากเลย ครับ ท่านๆๆๆ

ค่อย สบายใจหน่อยย ขอบคุณมากนะครับ

เก็บ Raidmax ไว้ ในใจ แล้วครับตอนนี้

มีใครแนะนำ ก็เชิญได้เลยครับผมๆๆ

Comment

เคยใช้แต่ 7750 be + Hd 4850 DDR4 + M4A78 Pro ขอรับ

Comment

เชิญแนะนำอีกได้เลยครับๆ

สนใจ E อยู่เหมือนกันๆ

Comment

icute 65o pro 2600 ครับ ใช้อยู่ 7750be m4a78pro gts250 สบาย

Comment

55

ตามลายเซ้นแต่เอารุ่น 500 w ดีก่า SILVERSTONE จาก TKCOMจ้า

Comment

silver stone 400W ใช้กับสเปคตามลายเซ็นต์ สบายครับ

Comment

ขอถามต่อนะครับ

ตัว 400w ของ จีวิ้ว อะครับ

พอไหมครับ

Comment

TT LITEPOWER 500 W / 80 PLUS
                        2650.-

Thermaltake TR2 470W
                        1950.-

Comment

TT 470

Comment

power 500 WATT DELUX DLP-34A ราคา 1150 บาท ร้าน JIB

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผมๆๆๆ

เชิญแนะนำต่อได้เรย คร๊าบๆๆ

Comment

Working...
                              X