Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยพา E7400 ไปบัส 500 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยพา E7400 ไปบัส 500 ทีครับ

ผมอยากได้ สัก 500*7 อะครับเพราะซิ้งเดิม ต้องทำยังไงมั่งครับ ผมลองแล้วมากสุดประมาณ 490 กว่าๆ 500 บูตไม่ขึ้นเลย ควรปรับอะไรตรงไหนเพิ่มมั่งครับ
    ตอนนี้ใช้ 486*7 ตามรูปอะครับ เทสไป 1 ชม ก็น่าจะเสถียรอยู่ แต่ว่าดูความร้อนให้หน่อยครับ ยังร้อนอีกได้ป่าว

ไฟน้อยไป ที่จะไปบัส 500

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไฟน้อยไป ที่จะไปบัส 500
      ต้องสักประมาณเท่าไรเหรอครับ 1.5 รึเปล่า เคยใช้ 1.4 ไม่ผ่านครับ
      แล้วมันเกี่ยวกับแรมตันด้วยป่าวครับ ใช้ G.Skill F2-6400CL5-2GBPQ

Last edited by NodmiN; 24 May 2009, 23:10:23.

Comment

ลองไล่ดู
        CPU ตแ่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ลองไล่ดู
          CPU ตแ่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน
          โห๋พี่ผมเพิ่งจะสังเกตุ 5.4 ลากได้ไงเนี่ย สุดยอด

Comment

500 เนี่ยเผื่อไปเลยครับ 1.6 บางตัวอาจเกินนี้ก้อได้

Comment

Originally posted by Like View Post
              โห๋พี่ผมเพิ่งจะสังเกตุ 5.4 ลากได้ไงเนี่ย สุดยอด
              4.4 GHz เอง ( 519 x 9.5 )
              3DMark06 มันโชว์ตัว X สูงสุดของตัว CPU นะ ( 519 x 10.5 ) เลยเพี้ยนอย่างที่เห็น

Comment

ของผมก็ได้นะ ไฟ 1.365 เอง Bus 500*7 ครับ ตามรายเซ็นเลย ปรับไฟ NB+VVT ประมาณนั้น แล้วแต่บอร์ดแต่ละยีห้อนะคับ

Comment

ไฟน้อยจัง

Comment

ของผม 475x8.5 เกือบ1.58 แหนะ

Comment

ของผม 500*9 ไป 1.88
                      500*8 ไป 1.52-1.6 แล้วแต่อารมมัน

( ซีพียูไรไม่รู้ แดกไฟโคตร )

ตอนนั้นใช้น้ำ อัดไฟขนาดนี้ได้

ซิ้งเดิมไม่แน่(ว่าจะรอด)

ดูลายเซ็นก็ได้ นั่นไฟ 1.88

Comment

บอร์ดอะไรง่า

Comment

Working...
                        X