Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 + 4670

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 + 4670

อยากทราบว่าi7กับ4670มันใช้งานร่วมกันได้มั้ยครับ

พอดีเครื่องผมใช้ไปซักพักแล้วจอดับ(สัญญาณภาพไม่เข้า)ไปประมาณ10วินาทีแล้วจะติดขึ้นมาเอง
    พอติดขึ้นภาพมันจะเละๆ มองไม่รู้เรื่องเลยเหมือนกับว่ามันไม่ได้ใช้กาดจอในการแสดงภาพ
    ผมอยากทราบว่ามันเป็นที่ไดเวอร์ของกาดจอหรือเป็นที่i7ไม่ได้

เมนบอร์ดเป็น Gigabyte EX58-UD3R
    ปล.เคยเคลมกาดจอไปแล้วรอบหนึ่ง เพราะมีภาพไรไม่รู้แทรกเข้ามา

ใช้ร่วมกันได้แน่นอนครับ แต่ i7 ขนาดนั้นผมว่า 275-285-295 ไม่ดีกว่าหรอครับค่อยสมกันหน่อย

ความคิดส่วนตัว (เขียวซะไม่มีผิดหวัง)

Comment

ใช้ด้วยกันได้
      Update Driver VGA เวอร์ชั่นอื่นดู

Comment

ผมใช้อยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร

Comment

อาการเหมือนสัญญาณเตือนการ์ดจอจะพัง ....

Comment

อย่างงี้น่าจะเป็นที่ตัวกาดจอเองหรือไดเวอร์กันแน่ครับ

ตัวแรกที่เอาไปเคลมก็มีอาการแบบนี้บวกกับมีภาพอื่นแทรกเข้ามาเค้าเลยยอมให้เปลี่ยนตัวใหม่

Comment

Working...
            X