Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการของแรม ไม่ซัพพอต กับบอร์ด เป็นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการของแรม ไม่ซัพพอต กับบอร์ด เป็นยังไงครับ

ประมาณว่า รหัสชิป ไม่ตรงกับที่ คู่มือบอร์ด บอกไว้ อะครับ
    ขอบคุณมากครับ

จอฟ้าน่ะคับ แล้วก็รัยไม่ขึ้นอะคับ จากประสบการน่ะ

Comment

อาการ ประมาณท่านบนครับ
      ท่านล่างเอาหัวเป็นประกัน

Comment

บูทเปิดเครื่องไม่ได้ครับ

เรื่องรหัสไม่สำคัญเท่าspecของ MB และแรมครับ
        เพราะผู้ผลิต MB คงไม่สามารถเทสแรมได้ทุกรุ่นครับ

Comment

ความรู้ๆ

Comment

มันมีหลายอาการนะครับ ตั้งแต่ที่เคยเห็นๆมา เช่น
            1. เปิดไม่ติด ( แหง )
            2. เปิดติด แต่จอฟ้าตลอด
            3. เปิดติด แต่มันจะเตือน Error หน้า bios ตลอดตอนเปิดเครื่อง แต่สามารถเข้า windows ได้ แต่เล่นแป๊บๆ ก็จะจอฟ้าไป
            4. เปิดติด แต่เห็นจำนวน mb ไม่ครบ เช่น 1Gb แต่ดันเห็น 512

อาการอีกเพียบ นี่เท่าที่นึกๆ ได้ เพราะเจอมาหลายแบบเหมือนกัน

Comment

Working...
            X