Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ATHLON X2 เอา ATi4890 อยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ATHLON X2 เอา ATi4890 อยู่ไหมครับ

คือว่าจะถอย ATi4890 ครับ แต่กลัวว่าCPUผม 4800+ ATHLON X2 จะเอาไม่อยู่ครับ จำเป็นต้องเปลี่ยน CPU ไหมครับ ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนCPU ต้องใช้ PSU watt เท่าไหร่ครับถึงจะพอ มีฮาร์ดดิส 500gb 1ลูก (PSU 600 watt TAGAN จะพอไหมครับ) บอร์ดผม SOCKET LGA-940

ขอบคุณผู้ให้คำแนะนำทุกท่านครับ

ไม่ไหวยังไง

-*-

Comment

Originally posted by noonsoontorn View Post
      คือว่าจะถอย ATi4890 ครับ แต่กลัวว่าCPUผม 4800+ ATHLON X2 จะเอาไม่อยู่ครับ จำเป็นต้องเปลี่ยน CPU ไหมครับ ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนCPU ต้องใช้ PSU watt เท่าไหร่ครับถึงจะพอ มีฮาร์ดดิส 500gb 1ลูก (PSU 600 watt TAGAN จะพอไหมครับ) บอร์ดผม SOCKET LGA-940

ขอบคุณผู้ให้คำแนะนำทุกท่านครับ
      cpu หรือ psu ครับที่ไม่ไหว งง

Comment

คือว่ากลัวจะลากไม่ไป แบบว่าCPU ตอบสนองได้ไม่เต็มที่อะครับ

(เก็บข้อมูลไปวันๆ)

Comment

cpu ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ความหมายว่าต้องเปลี่ยน cpu ไหม ผมคิดว่า เจ้า 4890 อาจจะรีดพลัง cpu ตัวนี้ได้ไม่เต็มที่รึเปล่า

มันอยู่ที่ PSU PSU 500w แท้ๆผมว่าเหลือแล้วนะ
          Last edited by biologypanda; 25 May 2009, 02:16:56.

Comment

ขอบคุณครับ ใช่ครับผมคิดแบบนั้นครับ คุณ biologypanda
            (ถอยมารอdoablo III !!)
            Last edited by noonsoontorn; 25 May 2009, 02:27:16.

Comment

Working...
            X