Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามสองเรื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามสองเรื่องครับ

ข้อแรกครับ
    ถ้าผมเล่นเกมไม่ใหม่มาก
    จำพวก Oblivion Company Of Hero Brother In Arms
    GTS 250 จะเอาอยู่ไหมครับ
    อาจไม่ต้องเปิดสุดก็ได้ แค่กลาง หรือกลางค่อนไปทางบน

ข้อสอง
    ผมมี PSU ของ Enermax EG465P-VE (FMA) น่าจะ ๔๖๐ วัตต์กระมังครับ
    ถ้าใช้ GTX 260 ไฟจะพอรึเปล่าครับ
    ที่ดูไว้มีสองตัว
    EVGA GTX 260 Core 216 SuperClocked - 55NM 8,290.-
    GALAXY GTX 260 OC 896MB GDDR3 448 BIT 625/2100 7,550.-

มองว่า ถ้า GTS 250 พอที่จะเล่นเกมไม่ใหม่มากได้ ก็จะใช้ตัวนี้
    จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

แค่ GTS250 ก็เอาอยู่แล้วครับเปิดสุดยังไหวเลยถ้า Resolution ไม่สูงเกิน 1680*1050 ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับเกมพวกนั้น ส่วน Enermax 460W ไม่น่าจะเอา GTX260 ไหวนะหรือถ้าไหวก็คงปริ่มหล่ะครับ ผมว่าเอา GTS250 ก็พอแล้วครับเกมที่ท่านอยากเล่นเปิดสุดๆสบายอยู่แล้ว

Comment

1. ปรับสุด fps เป็น 100

2. อืม...น่ากลัวนิดหนึ่ง Enermax 460W กับ GTX 260 นะ ( ถ้า System อื่นๆ ไม่กินไฟเยอะอาจจะพอแบบเชียดๆ )

Comment

Company Of Hero

Brother In Arms

เล่นได้แน่นอนครับ เพราะเล่นจบมาแล้ว

Comment

อันนี้เป็นชุดที่คิดจะซื้อใหม่
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=478189
          ที่ผมตั้งถามไว้ในห้อง จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด ครับ

Comment

Working...
          X