Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคส NOX COOLBAY HX Black หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคส NOX COOLBAY HX Black หน่อยครับ

บังเอิญเข้าไปเจอใน tkcom ราคาก็ไม่แรงมาก

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

ใครเห็นตัวจริงละมั่งครับ มันแจ่มดีไหมครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้เห็นตัวจริงอะครับ ต้องสั่งเอา เห็นในรูปละสวยดี

ผมเพิ่งซื้อเครื่องใหม่มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาที่ร้าน TK เนียแหละคับ ตัวเคสใหญ่+หนักพอควรครับ โดยที่จะติดตั้ง psu อยู่ช่องด้านล่าง (ที่เห็นในรูป) ส่วนขาตั้งด้านล่างเหมือนกับพลาสติกที่แข็ง (มากๆ) ยึดติดกับพื้น (กระเบื้อง) ดีเยี่ยมครับ ใส่ HDD ได้ 8 ตัว สเปคที่ผมประกอบคือ

CPU Ci7-920
    MB ใช้ของ Gigabyte (7290 บาท)
    RAM Geil 3GB (1600)
    HDD Seagate 7200.12 500 GB จำนวน 4 ตัว ต่อ RAID 0
    VGA GF 9600GT
    PSH 550W
    อื่นๆ ก็ธรรมดาทั่วๆ ไป
    พื้นที่ในเคสที่ใส่ HDD 4 ตัว + การจัดสายไฟระดับเทพ ทำให้มีที่เหลือเยอะมากๆ ครับ คาดว่า ถ้าใส่ HDD อีก 4 ตัว เหลือๆ เลยครับ ตัว CASE งานสวยมาก สรุปตรงตามรูปที่เห็นครับ

Comment

สวยดีเหมือนกันครับ

ถ้ามีโอกาสจะทำรีวิวแบบดิบๆให้ชมกัน
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
        สวยดีเหมือนกันครับ

ถ้ามีโอกาสจะทำรีวิวแบบดิบๆให้ชมกัน
        จัดไปอย่างด่วน อิอิ

Comment

ตัวนี้ถือว่าคุ้มมากๆ ซื้อมานี่แทบไม่ต้องโมอะไรเพิ่มเลย งานก็เนียน วัสดุก็ดูดี ถ้ารูปร่างหน้าตาไม่ใช่ปัญหา ก็ซื้อได้เลยครับ

Comment

ตัวนี้ใหญ่กว่า Mid แล้ว เล็กกว่า Full Tower หรือเปล่าครับ

Comment

อ่า ขอบคุณทุกท่านครับ คงได้สอยแล้วแหละคราวนี้

Comment

มีครบหมดเลยทุกด้าน
                แต่แคบไปนิดครับ20.5cm

Comment

ข้างในสีดำด้วย เท่ๆ

Comment

ติดพัมลม LED แจ่มขิงๆ ^^

Comment

ยืนมองอยู่นานเลยครับ จินตนาการการจัดสายในสมองเท่าที่ทำได้

พิจารณาแล้ว ผ่านครับ ได้ power สายไฟยาวๆ และไม่แข็ง จัดสายเนียนสวยครับ

Comment

สวยดีครับเห็นมาแล้ว แต่ผมชอบ CM690 มากกว่า

Comment

ส่วนตัว ชอบเป็น Aluminum มากกว่า ทำไมเดียวชอบทำพัดลมใหม่ๆๆเสียทีหาเปลี่ยนยาก

Comment

Jedi ลดราคา Thermaltake Mozart TX ไม่รู้จริงหรือเปล่า

Comment

รุ่นนี้ใส่ Heat Sink สูงๆ

ติดพัดลมข้างหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X