Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ ผู้ที่ใช้ TOT 3.M ตอนนี้ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โทรวันนั้น ตั้งแต่ 9โมงครับ แบบว่าต้องใช้เน็ต จนเที่ยงก็ยังไม่ได้ บ่ายกว่าๆช่างก็มาครับ
    ทีแรกใช้ 1m แล้วมา 2m ยังไม่ได้ไปขอ 3m เลยครับ มันยัดเยียดให้เราใช้
    โทรไปที่ tot บ้านท่านละครับ บอกว่า เน็ตปล่อยมาไม่เต็ม กี่วันก็ว่าไป แล้วลองขอให้ช่างมาดู ครับ
    แล้วก็คุยกับช่างดู

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
      โทรวันนั้น ตั้งแต่ 9โมงครับ แบบว่าต้องใช้เน็ต จนเที่ยงก็ยังไม่ได้ บ่ายกว่าๆช่างก็มาครับ
      ทีแรกใช้ 1m แล้วมา 2m ยังไม่ได้ไปขอ 3m เลยครับ มันยัดเยียดให้เราใช้
      โทรไปที่ tot บ้านท่านละครับ บอกว่า เน็ตปล่อยมาไม่เต็ม กี่วันก็ว่าไป แล้วลองขอให้ช่างมาดู ครับ
      แล้วก็คุยกับช่างดู

หลังจากที่บอกไปว่าเนตปล่อยมาไม่เต็ม มันไม่ว่าไรเลยเหรอครับ

ของผมมันบอกว่า คู่สายอาจจะเก่า

ว่าแต่ไม่เสียค่าบริการใช่ปะครับ

เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้จะลองขอให้ช่างมาดูบ้าง

ขอบคุณมากครับ

Comment

ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่แปลกใจทำไมผมใช้ได้ทั้ง @best และ @platinum

Comment

Originally posted by wisrutk View Post
          ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่แปลกใจทำไมผมใช้ได้ทั้ง @best และ @platinum

ตอนแรกใช้ Best เหมือนผมเลย แต่ตอนนี้ผมลองใช้ Best มันไม่ได้อะครับ

ได้แต่ Platinum 3 เมก แต่สัญญาณส่งมาแค่ 1.5-1.8

T-T

Comment

แล้วตอนที่ท่านใช้ 2M สัญญาณมาเท่าไหร๊อ่าครับ
            tot นี่บางพื้นที่เน่า บางพื้นที่ดี

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
              แล้วตอนที่ท่านใช้ 2M สัญญาณมาเท่าไหร๊อ่าครับ
              tot นี่บางพื้นที่เน่า บางพื้นที่ดี

ตอนแรกใช้ Best ครับ 1.เมก ก็วิ่ง 800 กว่าๆครับ

แต่ว่าตอนนี้ ได้ผลสรุปว่า เมื่อเช้า ช่างได้เข้ามาดูให้ ก็มาเปลี่ยนสายให้

ต่อจากสายตรงหน้าบ้าน เข้าห้องคอมเลย เปลี่ยนสายใหม่หมด บริการโอเคดีครับ

แต่สำหรับ สัญญาณ ที่ตอนแรกส่งมาไม่ถึง 3072 เป็นเพราะว่า

ที่บ้านผมได้จั๊มสายเอา คือ ต่อแยกออกมา จากกลางสาย เลยทำให้สัญญาณมันแบ่งเป็น 2 ทางครับ

หลังจากช่างเปลี่ยนสายไรเสร็จหมด เทสสปีด ก็ยังน้อยอยู่ดีครับ ความเร็วตกกว่าเดิมเยอะเลย

ไปอยู่ที่ 800 ไม่ถึง 1 เมก -*-

ทางช่างเลยติดต่อประสานงานไปทางภายใน ให้เปลีย่นระบบอะไรซักอย่าง จนบ่ายๆ

ความเร็วก็ขึ้นมาเป็นปกติครับ

ต้องขอบคุณ ช่าง tot และก็ พี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบ และชี้แจงแนะนำ ในกระทู้มากๆครับ

Last edited by The Richman Toy; 27 May 2009, 03:31:53.

Comment

ดีใจด้วยครับ เน็ตวิ่งแล้ว

Comment

แรงเท่านี้ไหม

บ้านผม

ลายเซน

Comment

ของผมเคยวัดแล้วได้ความเร็วไวที่สุดก็แค่นี้อะครับ

DL 2.66

UL 0.43

PING 26

ถือว่าดีไหมครับ แล้วท่านอื่นๆละเท่าไหร่บ้างฮะ

*ว่าแต่ ทำไมผมอัพโหลดรูปลงทีไร พอซักพักมันดูไม่ได้ทุกทีเลยอะครับ
                    ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเห็นบ้างครับ
                    Last edited by The Richman Toy; 27 May 2009, 23:25:01.

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
                      ตอนแรกใช้ Best ครับ 1.เมก ก็วิ่ง 800 กว่าๆครับ
                      แต่ว่าตอนนี้ ได้ผลสรุปว่า เมื่อเช้า ช่างได้เข้ามาดูให้ ก็มาเปลี่ยนสายให้
                      ต่อจากสายตรงหน้าบ้าน เข้าห้องคอมเลย เปลี่ยนสายใหม่หมด บริการโอเคดีครับ
                      แต่สำหรับ สัญญาณ ที่ตอนแรกส่งมาไม่ถึง 3072 เป็นเพราะว่า
                      ที่บ้านผมได้จั๊มสายเอา คือ ต่อแยกออกมา จากกลางสาย เลยทำให้สัญญาณมันแบ่งเป็น 2 ทางครับ
                      หลังจากช่างเปลี่ยนสายไรเสร็จหมด เทสสปีด ก็ยังน้อยอยู่ดีครับ ความเร็วตกกว่าเดิมเยอะเลย
                      ไปอยู่ที่ 800 ไม่ถึง 1 เมก -*-
                      ทางช่างเลยติดต่อประสานงานไปทางภายใน ให้เปลีย่นระบบอะไรซักอย่าง จนบ่ายๆ
                      ความเร็วก็ขึ้นมาเป็นปกติครับ
                      ต้องขอบคุณ ช่าง tot และก็ พี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบ และชี้แจงแนะนำ ในกระทู้มากๆครับ
                      ของผมก็ลักษณะคุณละครับ แต่ไม่ได้มาเปลี่ยนสายให้ มาจับนู้จับนี้แล้วก็ไป ไม่บอกไม่จา

Comment

อ๋อ 55 อาจจะเป็นเหมือนกันก็ได้นะครับ เพียงแต่เขาไม่บอก

ของผมนี่ เหมือนจะซี้กันไปแล้ว ทุกวันนี้ ว่างๆยังมีโทรมาถาม

"เป็นไงบ้างน้อง เนตโอเคยัง เร็วแล้วนะ โอเคๆ"

*.*

Comment

ไม่มีปัญหา

Comment

ดีแล้วค๊าฟมันมา บริการถึงที

ผมอะไม่มาบริการ ต้องทำเอง ปัญหาผมคือ แต่ก่อนหลุดบ่อย เป็นเพราะ สปินเตอร์

หายแล้ว วิงเต็ม 3m

Comment

ครั้งแรกผมก็ทำเองครับ เลยมีปัญหารับสัญญาณไม่เต็ม เพราะว่าไปจั้มสายแยกมาเอง

ว่าแต่ "สปินเตอร์" นี่คือตัวไหนครับ ใช่กล่องเล็กๆปะครับ

ที่ข้างในแกะออกมามีสายทองแดงพันหัวกลมๆอยู่ 2 อัน

อีกด้านนึงเป็น ที่เสียบสายโทรศัพท์ที่หัวใสๆ

ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษนะครับ

เอ้อ แล้วก็ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ คือว่า

อยากว่าทราบ ปกติแล้ว ความเร็วของท่านที่ใช้ tot 3m เวลาเทส

มักจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้วต่ำสุด กับ สูงสุดที่เคยได้ ประมาณเท่าไหร่ครับ

ของผมถัวเฉลี่ยอยู่ที่ 2.62-2.64

อย่างต่ำก็ 2.5 นิดๆ มากสุด 2.67 ครั้งเดียวครับ
                              Last edited by The Richman Toy; 29 May 2009, 02:19:06.

Comment

ที่คอนโดแถวลาดพร้าวผมได้ 2.70 TEST 10ครั้งนะครับ ได้มากสุด 2.70 น้อยสุด 2.58

ที่หนักกว่านั้นก็บ้านเพื่อนผมแถวพระราม8 ขอ3m แต่วิ่งแค่2mเหมือนกัน TEST แล้วได้1.67 = =' สรุปตรงเปลี่ยนโปรเป็น2mโทรฟรี590 เศร้าแทน

Comment

Working...
                                X