Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ ผู้ที่ใช้ TOT 3.M ตอนนี้ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++++ ผู้ที่ใช้ TOT 3.M ตอนนี้ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ +++++

คือ ผมได้ไปยื่นเรื่องปรับ speed เป็น 3.m เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
    แต่ได้รับการปรับวันนี้ เนื่องจากติด วันเสาร์-อาทิตย์

ตอนเช้าตื่นมา เข้าเวปไม่ได้ มีหน้าเวปจาก TOT ขึ้นมาหลังจากเข้าเวป ว่า
    รหัสไม่ถูกต้องอะไรทำนองนี้

แสดงว่ามันได้ปรับ speed ให้แล้ว เลยเข้าไปเปลี่ยน username ใหม่
    เป็น @platinumcyber หลังจากนั้นก็ลองเข้าเวปดูตามปกติ

แต่ก็รู้สึกว่ามันไม่ได้เร็วกว่าของเดิม 1.m มากเท่าไร เลยของเทสสปีดดู
    DL อยู่ 1.3-1.5 เอง UL อยู่ที่ 400 นิดๆ

เข้าไปเช็คใน Rounter ค่า Rate 1892/512 !!
    มันน่าจะเป็น 3072 ไม่ใช่เหรอครับ

โทรไปถามทางศูนย์แล้ว บอกว่าจะประสานงานให้ เดี๋ยวจะติดต่อกลับมา

มีใครเป็นแบบนี้ผมบ้างครับ

ของผมใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา มันเป็นที่ Modemรึเปล่าท่าน ท่านใช้Modemของ TOT รึเปล่าลองเช็คดู

Comment

คือ ทางศูนย์ติดต่อกลับมาแล้วครับ ว่า

เป้นที่คู่สายอาจจะเก่าเกินไป (มีแบบนี้ด้วย) คือปล่อยมา 3.m 3072 แต่จะรับได้แค่ประมาณ 1824

เขาบอกว่าจะให้ทางช่าง ลองดูว่าคู่สายเปลี่ยนหรือแก้ไขได้ไหม ถ้าไม่ได้ ก็คงต้องไปแจ้งขอปรับสปีดลง

แล้วจะให้ช่างติดต่อกลับมา

เห้ออออ ~

Comment

มีใครใช้ tot 3 เมก แล้ว ท่อไม่ถึง 3074 บ้างอะครับ

Comment

พอดีใกล้ชุมสายเลยสปีดเลยถึงครับ ตอนแรกต้องเปลี่ยนลอกอินเหมือนกัน

Comment

ไกลชุมสายขนาดไหน แล้วค่า atten เป็นยังไง

Comment

***งไม่เกิน 2 กิโลอะครับ แล้วก็ ค่า Atten นี่เช็คยังไงเหรอครับ

ผมใช้ Router ของ Zyxel อะครับ

ท่อมันควรจะเป็น 3074/512 แต่ของผม 1000 กว่าๆเอง 1500-1800/512

Comment

Originally posted by SEnzoP View Post
                ไกลชุมสายขนาดไหน แล้วค่า atten เป็นยังไง

ดูมาเรียบร้อยละครับ

เป็นแบบนี้อะครับ

noise margin upstream: 15 db
                output power downstream: 16 db
                attenuation upstream: 27 db

noise margin downstream: 6 db
                output power upstream: 12 db
                attenuation downstream: 44 db

จากบ้านถึงเสาก็ ไม่น่าเกิน 2-3 กิโล ครับ

Comment

ของผมวิ่งแค่2.5บางทีก็1.8ทำใจครับครบปีเปลี่ยนไปใช้ค่ายอื่นแน่

Comment

เอาแบบผมป่าวครับ อิอิ ^ ^ บิทโหลดเต็มด้วนนะ ^ ^

Last edited by oil_metal; 25 May 2009, 18:25:40.

Comment

มันบอกผมว่า จะให้ช่างมาดู คู่สายอาจจะไม่รองรับ ประมาณว่าเก่าไป

แล้วมันจะแก้ไงให้ผมอะ

เอารถสีส้มๆ มา เอาบันไดพาดไปบนเสาไฟ แล้วเปลี่ยนสายโทรศัพท์ให้ใหม่เหรอครับ

สำหรับ TOT คง .. .. . . .

Comment

ผมใช้ได้สูงสุดประมาณ 2.8Mครับ ***ง 3.5ก.ม. ไม่มีปัญหาอะไรครับ

โหลดธรรมดา 350KB/s โหลด บิต ไม่เกิน 250KB/s ประมาณว่ามันล๊อกไว้ที่ 2MB สำหรับบิต

โดยรวมก็ OK

Comment

แนะนำให้ช่างเข้ามาดูครับ เเล้วก้บอกให้เขาปล่อยมาเต็ม
                          ผมโทรไปหลายรอบมากวันทีี่เล่นไม่ได้จนมันส่งคนเข้ามาดู แล้วก็มาจัดการ บอกให้คนที่คุมปล่อยสัญญาณมาจนกว่าจะได้ 3Mbps ตอนนี้ก็ไม่มีหลุด ปล่อยมาค่านี้ตลอด
                          Attached Files

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
                            แนะนำให้ช่างเข้ามาดูครับ เเล้วก้บอกให้เขาปล่อยมาเต็ม
                            ผมโทรไปหลายรอบมากวันทีี่เล่นไม่ได้จนมันส่งคนเข้ามาดู แล้วก็มาจัดการ บอกให้คนที่คุมปล่อยสัญญาณมาจนกว่าจะได้ 3Mbps ตอนนี้ก็ไม่มีหลุด ปล่อยมาค่านี้ตลอด

คุณ YETTAMON3 ให้ช่างเขามาดูที่บ้านเลยใช่ปะครับ

แล้วเขามาวันนั้นเลยปะครับ หลังจากที่บอกไป แล้วเป้นเวลาช่วงไหนครับ

ไว้ผมจะได้โทรไปพรุ่งนี้เลย ว่าให้มาดู

เอ่อ แล้ว คุณ YETTAMON3 ตอนแรกมันปล่อยมาให้เท่าไหร่เหรอครับ และก็เสียค่าบริการไรไหมครับ

เพราะมันบอกแค่ว่า อาจจะเป็นที่ คู่สายเก่า ถ้ารองรับไม่ได้ ก็คงต้องไปขอปรับสปีดลดลง
                            แล้วผมผิดอะไรเนี่ย ?
                            Last edited by The Richman Toy; 25 May 2009, 19:40:00.

Comment

คนอื่นๆ ไม่มีปัญหาเลยใช่ไหมครับ

ผมไม่เข้าใจ บ้านก็ไม่ได้ไกลเลย ทำไมสัญญาณมาแค่ 1504-1824 จาก 3072

หรือว่ามันกั๊ก !

Comment

Working...
                              X