Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูสเป็คนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูสเป็คนี้ทีครับ

CPU: Core2 Duo E7400 2.80GHz
    Mainboard: GA-EP31-DS3L
    RAM:2048/800 OCZ 2T800C42GK*2
    VGA:512MB PCIe ATi 4830 DUAL ICEQ (DDR3, TD) HIS
    HDD:320 GB. 7200 RPM SEAGATE SATA
    DVD-RW: LITE-ON 24X
    Power SupplyELUX 500 WATT 24 PIN DLP-50A 2-Y 1,650

อยากได้ cpu cooler สักตัว ราคาสัก 1000กว่าๆ อากาศมันร้อนครับช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ มีตัวใหนสมควรแก้ก็แนะนำได้ครับ สว่น psu ตัวนี้มันดีป่าวครับ
    Last edited by yommatood; 25 May 2009, 13:58:35.

โดยรวม ok
    แต่ PSU เป็นไปได้ดูมียี่ห้อดีๆ นิด
    Thermaltake TR2 470W - 1950 ฿

Comment

^^ขอบคุณคับ

Comment

สเปคเยี่ยมเลยครับ
        แต่ถ้างบเหลือขยับอีกนิด
        ขยับไปเล่น p43 หรือ p45 โลดครับ pci-ex จะได้ 2.0

Comment

คับ ขอบคุณคับ

Comment

มีไรแนะนำอีกแนะนำได้นะคับ ส่วน cpu cooler แนะนำทีคับอยากได้สัก 1000 กว่าๆอะคับช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

RAIDMAX 530W ยังน่าสนกว่า DELUX ครับ

Comment

^^คับ ขอบคุณคับ

Comment

ดีครับ เปลี่ยน PSU ดีกว่าตามพี่วิกร

Comment

^^ขอบใจครับ งั๊นก็เปลี่ยน psu เป็น tt 470 W แล้ว ซิ้ง cpu หละครับมีตัวใหนแนะนำบ้างครับขอราคาพันต้นๆอยากได้แบบเย็นๆหน่อยครับ เพราะผมเปิดคอมต่อวันก็เกิน 15 ชม.ครับ แล้วตัวvga ถ้าเป็น 9600 gt จะดีป่าวครับ

Comment

4830 ---->4770 อิอิ

Comment

ขอบคุณคับ ^^

Comment

สเปคเยี่ยมแล้วครับผม ถ้าจะให้ดีต้องเป็น RaidMax RX-530SS 530W 1550.- ครับผม

Comment

แล้ว psu ตัว RaidMax RX-530SS 530W กับ Thermaltake TR2 470W ตัวใหนใช้ได้ดีกว่ากันครับ เคสผมใส่พัดลมอยู่ 4ตัว หลัง1 ข้าง2 หน้า1 ครับแนะนำทีครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

ขอคำแนะนำอีกทีคับตามคำถามด้านบนเลยคับ

Comment

Working...
                              X