ปกติแล้ว เวลาหน้าจอไหนค้าง เราจะสามารถกด กากบาท แล้วมันจะขึ้นให้เลือกว่า
1.Check Solution 2.Close 3.cancel ประมาณนี้อะครับ
แล้วปกติถ้ากด Close มันก็จะปิดหน้าจอที่ค้างให้เลยใช่มั้ยครับ

แต่ทีนี้ หลังจาก format เครื่อง

พอหน้าไหนค้าง แล้วกดกากบาท มันจะขึ้นแค่ End กับ Cancel ซึ่งเมื่อกด End ก็ไม่ได้ปิดหน้าที่ค้างไป แต่ทำให้ค้างไปเลยทั้งจอ ซึ่งผมต้องกดปิดสวิทเครื่องเลยทีเดียว เพราะทำอะไรไม่ได้

ไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไรครับ

รวมไปถึงอีก 1 ปัญหา เมื่อหน้าจอ ผมเข้าสู่ Screen Saver หรือมืดไปเพราะไม่ได้อยู่จอนาน มันจะค้าง และขึ้นมุมบนซ้ายว่า Macromedia Flash Player 8 และไม่ว่าจะ ขยับเม้าส์หรือกดอะไร ก็ค้างหมด

ไม่ทราบว่า ทั้ง 2 ปัญหานั้น มีวิธีแก้อย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขออย่างละเอียดเลยแล้วกัน