Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่องเสาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่องเสาหน่อยครับ

ถ้าผมซื้อเสา outdoor มาเล่นแบบ indoor ตัวที่สนใจตอนนี้ omni 15dbi มาต่อกับ Dlink 2640t ตัวรับส่วนใหญ่เป็น engenius ex362 บ้านเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้น สิ่งกีดขวางเยอะพอสมควร ระยะหวังผล 700 เมตรเปิดเว็บได้ขึ้น good พอเป็นไปได้มั้ยครับ หรือใครมีวิธีอื่นที่ติดตั้งแบบ indoor แล้วแรงๆ บ้างครับ เพราะแถวบ้านขโมยเยอะครับล่าสุด จาน ubc โดนสอยไปแล้ว ก่อนหน้าข้างบ้านโดนทุบกระจกรถขโมยเครื่องเสียง เป็นธุระให้หน่อยครับขอบคุณครับ
    Last edited by weezerice; 25 May 2009, 16:57:02.

น่ากลัวจัง
    ขโมย ชุกชุม

Comment

โห 700m ตัวไหนจะเอาอยู่ครับเนี่ย สงสัยต้องรอคุณ aumza กับคุณ SpeedDIY แล้วล่ะครับ

Comment

ยังไงช่วยวางระบบให้หน่อยนะครับ ถ้าให้ทำ AP หรือ wds ก็ไม่ค่อยสะดวกครับ เพราะตอนนี้อาศัยบ้านคุณอาอยู่ครับไม่อยากทำอะไรวุ่นวายเกินไปครับ

Comment

700m ต้องขึ้นเสา outdoor อย่างเดียวแล้วครับงานนี้
          หรือ ถ้า ปล่อย ผ่านหน้า ต่างได้ ก็ ok ครับ หมายถึง หน้าต่าง ตัวรับ - ส่ง ต้องมองเห็นกัน

ถ้าไม่ได้ก็ เอา ไป แขวนกะเสา tv ก็ได้ครับ

คงไม่มีขโมยมาขโมยเสา tv นะครับ - -

งบน้อยสุดที่เล็งไว้ ก็ eoc1650 x 2 ครับ

ไม่ก็ Eoc2610 + eoc1650 รับ

ปล เป็นแบบ point to point นะครับผม

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

ตั้งบุชเตอร์ขยายสัญญาณอีกทีครับรับรองเลย แรงกว่า 700m แน่นอน

Comment

booster ตัวนึงหลาย ตังอยู่นะครับ ระดับหมื่น ครับ - -

Comment

Working...
              X