Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อดีของNVIDIA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

"Driver"

ไปละ ฟิ้ววววววววววว

Comment

Originally posted by MacOS View Post
      "Driver"

ไปละ ฟิ้ววววววววววว
      +1 ครับ

Comment

3D Vision ด้วยนะครับ ..

ปล. เล่น The Last Remnant ได้ด้วย .. ^^

Comment

ข้อดีที่พึ่งสังเกตุ เกมรองรับ SLiเพียบเลย เดียวต้องหันไปเล่นพวกGTXชิบคู่ซะแล้ว ขนาดเกมออนไลน์เกาหลียังรองรับ555
          http://www.slizone.com/object/slizone2_game.html

Comment

Originally posted by OTARO View Post
            มันมีไว้ทำอะไรครับ ผมไม่รู้จริงๆ
            เกี่ยวกับเอฟเฟกของวัตตุ เวลาตกกระทบ หรือการกระจายตัวของวัตตุในเกมส์

ทำให้ภาพดูสมจริงขึ้น ก็พวกฉากระเบิดในเกมส์ อะไรประมาณนี้ครับ

Comment

มันเก๋า

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                ข้อดีที่พึ่งสังเกตุ เกมรองรับ SLiเพียบเลย เดียวต้องหันไปเล่นพวกGTXชิบคู่ซะแล้ว ขนาดเกมออนไลน์เกาหลียังรองรับ555
                http://www.slizone.com/object/slizone2_game.html
                ผมงง อย่างนึงตอนนั้น เกม Ge granado espada มั้ง ตอนอยู่เกาหลี ป้ายขึ้นหลา

Support NVidiv พอเข้าไทย Support ATI แล้วอย่างนี้ มันเกี่ยวกันไหม

ปล.ผมชอบทั้งสอง ค่าย เพราะผม ชอบเล่นเกมเลยไม่ค่อยยึดติด

Comment

ขายแพง

Comment

ต้องรอไปสักพักมันจะมี ตัวติดสติ๊กเกอร์ใหม่ออกมา ทำให้ราคาถูกลง(สงสัยสติ๊กเกอร์อันเก่าเเพง)

เเถมได้ชื่อใหม่ด้วย

Comment

เอ็น วิเ ดีย ตุง ตุ่ง ตุ้ง ....
                      แพงดี
                      ย้อมแมวเก่ง
                      ไดร์เวอร์เทพ มั้ง
                      กั๊กเทคโนโลยี ไม่มีใครเกิน

Comment

PhysX ของหลอกเด็ก

ฟิ้วววววววววววววว....

Comment

เปิดPhysX ทำให้ เฟรมเรต ลดลงมั้ยครับ

Comment

Nvidia เท่าที่เล่นมาเล่นง่ายครับ ไดร์เวอร์ดีมากๆ ผมไม่ค่อยเจอปัญหากับเกมส์เลยครับตอนใช้ Nvidia

มี Devil May Cry ที่มันหนืดๆตอนออกมาใหม่ๆ แต่พอไดร์เวอร์ใหม่มาก็ลื่นหัวแตกเลยครับ

ผมใช้ 9800GX2 มา ปัญหาอันเดียวคือมันร้อนมากครับ แต่มันก็ไม่เคยดับเพราะความร้อน แต่อุณหภูมิน่ากลัวครับ

ขนาดตอนนั้นผมโหดกับมันมาก เปิดบอทลินเนจไว้ เปิดเล่น 3 จอพร้อมๆกัน เล่นทั้งวัน (วันหยุดก็ 12-14 ชม.) แล้วปรับมันสูงสุดหมดด้วย ไม่เคยดับครับ

Full Load ตอนเล่น Crysis จัดไป 90+ เล่นเกมส์ไม่รู้เรื่องเลยครับกลัวคอมไหม้ แต่เวบ Nvidia เค้ายังยืนยันว่าปกตินะครับ

แสดงว่าคุณภาพการ์ดมันต้องดีด้วยครับ ร้อนมากขนาดนี้ยังจัดว่าปกติ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                              เปิดPhysX ทำให้ เฟรมเรต ลดลงมั้ยครับ
                              ลดลงแน่นอนครับ

มันจะยิกๆๆๆ ครับ

Comment

Driver ไม่เคยมีปัญหาเลยสักนิด

Comment

Working...
                                X