Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ TuniQ หรือ เคยใช้ มาช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ TuniQ หรือ เคยใช้ มาช่วยดูทีครับ

ผมใส่ถูกไหม ตามภาพเลย

เห็นบางคนใส่เอาทางด้านแหลมชี้ลง แล้วใส่แบบไหนจะให้ผลดีกว่ากันครับอธิายหน่อยครับ

ผมมีพัดลมดูออกด้านหลัง 2 ตัว ด้านหน้าดูเข้า 1 ตัวใส่ถูกไหมครับ

ถ้าคุณไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับพัดลม
    หมายความว่าไม่ไดกลับด้านพัดลม หลังจากแกะกล่องและติดตั้ง
    ทางด้านแหลมควรจะชี้ลงครับ เพราะถ้าดูตามภาพที่คุณติดตั้ง
    หากด้านแหลมชี้ขึ้น พัดลมจะเป้าเข้่าเคสครับ
    หากชี้ลง จะเปาออกหลังเคส
    ซึ่งจะตรงกับตำแหน่งพัดลมหลังเคสพอดี
    ทำให้ระบายความร้อนได้ไวกว่าครับ ...

Comment

คุณใส่ผิดด้านครับ ต้องเอาพัดลมออกหลังเคสครับ เอาด้านแหลมชี้ลงลงล่าง

Comment

มันไม่ต่างกันมากหรอก

แต่ของผมชี้ไปด้านข้างนะ แบบวางขวางอะ แต่ก็ขวางไม่สุด เพราะติดตัวซี

Comment

เค้าว่าๆ และก็ว่าๆๆๆ กันว่านะครับ ให้เอาพัดลมด้านที่เป่าออกไปทางข้างหลังเพื่อให้การระบายความร้อนดีที่สุดหงะ

Comment

ครับขอบคุณครับ กว่าจะถอดใส่ใหม่ได้เลือดพุ่งเลย

Comment

ผมใส่แบบชี้ขึ้นครับแล้วกลับด้านพัดลมเป่าออกด้านหลัง ผมว่ามันสวยกว่า

ใส่แบบลงมันจะช่วยดังลมเย็นจากพัดลบด้านล่าง ได้มั้งนะ

Comment

Working...
              X