Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีไฟล์หนัง .mpg จะรวมให้มันเป็นไฟล์ DVD ใช้โปรแกรมไรง่ายสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีไฟล์หนัง .mpg จะรวมให้มันเป็นไฟล์ DVD ใช้โปรแกรมไรง่ายสุดครับ

มันทำได้ป่าวครับ คือจะร่วม ไฟล์ .mpg หลายๆตอนให้มันเป็นไฟล์ DVD แล้วทำเมนูเลือกตอนได้อ่ะครับ ใครพอทราบว่า โปรแกรมไหนใช้ง่ายสุด แล้วพอจะมีวิธี คร่าว ๆ บ้างไหมครับ !

TMPGEnc DVD Author เป็นโปรแกรมที่น่าจะโอเคครับ

ผมเอาไว้รวมหนัง 4 เรื่อง เป็น 1 DVD

Comment

Nero ง่ายงับ แต่นาน

Comment

Ulead Studio ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ ulead movie factory อยู่คับ codecดีภาพเสียงชัดเมนูสวย แต่แปลงนานนิดนึง เคยแปลง wmvไฟล์4ชม.
              ใช้เวลาแปลงเสร็จ 30ชม.คับ คุณภาพออกมาแจ่ม

Comment

ผมเคยใช้โปรแกรมพวกนี้มาอ่ะนะ

1. Ulead DVD MovieFactory 6 ( ภาพและเสียงชัดดี แต่นานเกินไป )
                2. Ulead VideoStudio 11 Plus ( ภาพและไม่ค่อยชัดเท่า Ulead DVD MovieFactory 6 นานเท่า ๆ กัน 2-3 ชม. )
                3. TMPGEnc DVD Author 3 ( ไวดี 4.GB ไม่น่าเกิน 1 ชม. แต่ภาพและเสียงบางทีเพี้ยนจากต้นฉบับเดิมมาก )
                4. Ulead DVD Workshop 2 ( MASTER นะ ) อันนี้สุดยอดขอบอก 4.GB ไม่เกิน 45 นาที หรือไม่เกิน 1 ชั่วโมง ภาพและเสียงเท่ากับต้นฉบับ เป๊ะ มีเมนูให้เลือกเยอะพอสมควร

ปล. ส่วนตัวนะผมว่า Ulead DVD Workshop 2 นี่แหล่ะครับแจ่มสุด

Comment

TMPGEnc Authoring Works 4 ไว้ทำ V2D ภาพเนียนโคตรๆ เคยใช้ยูลีดไม่ถูกใจเท่าตัวนี้
                  แปลงมาหลายเรื่องและนานนิดหน่อยถ้าใช้ 2 core ก็จะเร็วขึ้นอีกนิดเพราะโปรแกรมมันกินทุกหัว

Comment

Working...
                  X