Announcement

Collapse
No announcement yet.

พีซีอยากแรงขึ้น ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พีซีอยากแรงขึ้น ช่วยแนะนำด้วยครับ

รบกวนถามว่าหากผมจะอัพคอมให้แรงขึ้น.. กับสเปกที่มีอยู่ แนะนำอะไรเพิ่มดีครับ (ไม่ได้O.C. /ไม่เป็นครับ)
    CPU Core 2 E7400 2.80GHz
    M/B Gigabyte GA-EP45-UD3LR
    VGA Sapphire ATI HD4670 512 GDDR4
    RAM DDR2 2048/1066 KINGMAX *2
    HD 500/7200 WESTERN SATAII (B/F16MB)
    DVD-RW LITE-ON 22X LIGHSCRIBE
    CASE DELUX DLC-MF432 (มาพร้อม DELUX450W)

ปล. ถ้าเพิ่มแรมอีก 4 GB จะ จะแรงขึ้นไหม , ใช้ไฟวัตเต็ม จะแรงขึ้นไหม ช่วยแนะนำด้วย ขอบพระคุณมากครับ

เสียดาย
    ว่าจะเอาหน้า BIOS ให้ดูซักหน่อย -..- (เลข 4 เห็นอยู่รำไร)

Comment

ที่บอกมาไม่มีผลอะไรมากหรอกครับ กับเงินที่เพิ่มลงไป OC ดีกว่าครับ ตามท่าน TWK ว่า เอา แ บบพื้นๆ 3.5 ก็ ทันตาเห็นแล้วครับ ไม่ต้องเสียเงินสักบาทครับ แรงกว่าแบบที่คิดไว้หลายเท่าครับ

Comment

... OC แหล่มเป็ด

Comment

ขอสูตร O.C. หน่อยสิครับ อยากทำเป็นบ้างครับ ขอบพระคุณครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/t_u_m/4...lock/index.htm

วิธี OC ผมก็เป็นมาจากตรงนี้แหละ

Comment

Working...
            X