คือวันนี้ไปเลือก Notebook Acer กับพี่ที่ออฟฟิศมา ซึ่งในชุดมันมี Kaspersky แถมมาด้วย แต่พอผมลงโปรแกรมในเครื่อง เจอปัญหาดังนี้ครับ

1. ผมลงทะเบียน Kaspersky แล้ว ได้เมล์ตอบกลับมาแล้ว ปรากฏว่าในเมล์มันระบุผชิตภัณฑ์ว่าเป็น Bundle แต่ไม่มี Activate Code ส่งมาให่อ้ะครับ แล้วผมจะไปใส่ในโปรแกรมยังไงครับ

2. ผมมีปัญหาคือหลังจากลง Kaspersky (ยังไม่ได้ Activate) ปรากฏว่าไม่สามารถต่อ Net ผ่าน Wifi ได้ (เครื่องจับสัญญาณได้แต่ไม่สามารถเปิด web ผ่าน IE หรือ Firefix ได้) ต้องออกจาก Kastyersky ก่้อนถึงจะเล่น Wifi ได้ เกิดจากอะไรครับ

รบกวนด่วนหน่อยนะครับ เนื่องจากตอนนี้เครื่องไม่มี Anti-Virus อะไรเลย ผมกลัวว่าคนใช้จะโดน virus ซะก่อน ขอบคุณมากครับ...